Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากสอบถามเครื่องผมพอจา อัพไรได้มั่งอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากสอบถามเครื่องผมพอจา อัพไรได้มั่งอะครับ

อยากสอบถามเครื่องผมพอจา อัพไรได้มั่งอะครับ
    Intel Core2Duo E4300 1.8Ghz
    Socket 775LGA
    Mainboard ASUSTek i945G/GZ
    Ram 2Gb
    VGA xfx9600GSO << เพิ่งซื้อมาต้องไม่ต้องเปลี่ยน ^^

**ไม่รู้ว่าถ้าเปลี่ยนเป็น E7200 จาดีรึเปล่า
    ช่วยแนะนำหน่อยฮะ ราคาไม่เกี่ยง

เล่นE8หรือQ6 Q9เลยครับถ้าไม่เกี่ยงงบ แต่อาจจะต้องได้เปลี่ยนบอร์ดด้วยนะ

แต่สเป๊กท่านตอนนี้ก็ยังถือว่าโอเคอยู่กันนะเปลี่ยนจากE4300เป็นE7200ถ้าไม่ได้เอามาทำงานหนักๆคงเห็นผลต่างน้อยมากครับ

Comment

E7200ยังไงก็ดีกว่าE4300 แต่ไม่รู้ว่าอัพไปทำอะไร(จุดประสงค์) ช่วยบอกให้ละเอียดกว่านี้ดีกว่าครับ

Comment

ถ้าเป็นผมนะ ไม่เปลี่ยนหรอกดีอยู่แล้ว เอาเงินเก็บไว้เปลี่ยนอีก 1-2 ปี เลยดีกว่า

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบคร้าบบ
          เอาไปเล่นเกมส์ครับ
          ถ้าจาเปลี่ยนเป็น E8500 3.16 GHz แล้ว Mainboard เป็น ASUS P5-NSLI
          จาเหมาะกันไม๊ครับ ช่วยแนะนำ ด้วยนะครับ

Comment

ผมว่า p5 q กะดีีนะคับ หุหุ ใช้อยู่.............

Comment

ง่าาลืมๆๆ เท่านี้ก็ดีแล้วครับ เทพแย้วววว - -

.....(อยากไม่เกี่ยงงบบ้างจัง....อิอิ)

Comment

Working...
              X