Announcement

Collapse
No announcement yet.

note book compaq v3928tu กับหลายปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• note book compaq v3928tu กับหลายปัญหา

ใครมีวิธีแก้ไขบ้างช่วยหน่อยครับ
    สรุปปัญหาตอนซื้อมาลง window ไม่ได้ฟ้องว่าไม่เจอ Hdd แต่พอเอาไปร้านลงได้ปกติแต่ไม่ค่อยเสถียร มีขึ้นจอฟ้าบ้างแต่ restart หาย และตอนนี้ยังใช้ wlan ไม่ได้เลย ให้น้องไปที่ 0 ตรวจสอบบอกว่าเป็นที่ Software แต่ไม่ลง Driver ให้บอกว่าใช้ ของเถื่อนอยู่ทำไงดีครับใครเคยเจออาการแบบนี้บ้าง

แก้ไขได้ง่ายๆคือ หาแผ่นวินโดว์ที่มีไดร์เวอร์SATAมาลง แล้วหาไดร์เวอร์เครื่องที่ตรงกับรุ่นมาลงให้ครบ ก็ใช้งานได้ปกติไม่เจอปัญหาใดๆ

Comment

ไม่ใช่ปัญหาที่หนักหน้าอะไรนี้ครับ

ที่ไม่เห็นHDเพราะแผ่นวินโดว์ธรรมดาจะไม่มีไดรเวอร์sataครับ

ก็ไปหาแผ่นที่เค้าใส่ไว้แล้วมาลง ส่วนเรื่องไดรเวอร์ก็ไปโหลดเอาครับ

ที่www.hp.com เลือกรุ่นตามความต้องการครับ

ผมก็คนนึ่งละที่ใ้ช้compaqอยู่ยังไม่มีปัญหาอะไรเลย

Comment

Working...
      X