Announcement

Collapse
No announcement yet.

คือตอนปิดคอม คีบอดกับ เม้าส์ผม มันยังมีไฟอยู่อะคับ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือตอนปิดคอม คีบอดกับ เม้าส์ผม มันยังมีไฟอยู่อะคับ...

คือแบบว่า มันผิดปกติหรือเปล่าครับ เพราะผมไม่แน่ใจว่าผมเสียบ led ถูกหรือเปล่า

แล้วมันจะกินไฟเพิ่มเยอะมั๊ยครับเนี่ย -*- จิงๆ เป็นมานานแล้วแหละ แต่ไม่ได้มาถามสักที

คือคอมเครื่องเก่า (เก่ามาก) มันปิดคอมก็ดับหมดทุกอย่าง แต่พอซื้อเครื่องใหม่ เค้าไม่ได้เสียบ led ปุ่ม เปิดเครื่องมาให้

ผมเลยต้องมาเสียบเอง แต่ผมก็ไม่แน่ใจด้วยว่าที่เค้าเสียบ led มาช่องอื่นๆ มันถูกหรือเปล่า

ถ้าเสียบไม่ถูก หรือไม่ปกติ ช่วยชี้แนะด้วยครับว่ามันต้องเปลี่ยนไปช่องไหนยังไง

ขอบคุณครับ ^^

ไม่เกี่ยวกะ LED 1ล้าน%ครับ
    ให้ท่าน ดูคู่มือ Mainboard จะเห็นว่ามีจัมเปอร์ของบอร์ด เกี่ยวกับUSB
    ปกติจะชื่อ USB_PWR แล้วแต่ยี่ห้อ
    เปลี่ยนตำแหน่ง จาก +5VSB ไปเป็น +5เฉยๆ
    แค่นี้ก็เสร็จแล้วครับ

**USBแต่ละคู่ จะตั้งจัมเปอร์นี้เป็นอิสระครับ คือ คู่นึงก็จัมเปอร์อันนึง จัมเปอร์นี้จะอยุ่แถวๆช่องUSB

Comment

บอร์ด gigabyte รึป่าว

Comment

ุถ้าเป็น USB เมนบอร์ดบางรุ่นถือว่าปกติที่สุดครับ

Comment

เมนบอด asus m2n-e อะครับ

่ส่วนจั้มเปอจะลองดูนะครับ ^^

Comment

Working...
          X