Announcement

Collapse
No announcement yet.

งงคับ INTEL XEON ช่วยตอบหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งงคับ INTEL XEON ช่วยตอบหน่อย

ผมรู้คับมันก็คือINTEL 8หัว แต่ว่า....

ทำไมไม่เห็นมีร้านไหนขายintel xeonเลยอ่ะ หาตามเวปก็มีแต่quadcore,extream,core2duo
    ไม่เห็นมีร้านไหนขายintel 8 หัวเลย หรือว่ามันใส่quad core 2ตัว

แล้วเมนบอร์ดไหนจะรองรับหรอ???

ขอบคุณคับ

ดัน

Comment

- -
      มันเป็นซีพียูของ Mac pro ม่ะช่ายเหรอ

Comment

อ้อรู้คับว่ามันเป็นcpuของmacproแต่จะทำไงให้มันได้8หัว
        คืออยากได้ไว้ประดับความรู้เฉยๆน่ะครับ

Comment

มันเป็นCPU Professional หรือ CPUระดับสูงครับ ส่วนมากต้องสั่ง แล้วแพลตฟอร์ม มันไม่เหมือนCPU Intel ทั่วไป ไม่ได้ใช้Socket775
          8Coreอาจเป็น 4X4ก็ได้อันนี้ไม่ทราบจริงๆเพราะไม่ได้ตามซีน่อนเลย
          ถ้าเอามาเล่นเกมหรือดูหนังทั่วไป ขอให้เลิกคิดครับเพราะ แพงว่าทั่วไปเยอะมากๆ

Comment

เคยเห็นแต่ XEON 4 หัว อยู่บนบอร์ดที่ใส่ได้ 2 Cpu อะ แ

แต่รวมแล้วมันก็8 หัวอะนะ

Comment

http://en.wikipedia.org/wiki/Xeon

Comment

Working...
              X