Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอร์ดASUS ใส่แรม2สล๊อต ใส่ได้ทั้ง2ช่องเลยหรือป่าวคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ดASUS ใส่แรม2สล๊อต ใส่ได้ทั้ง2ช่องเลยหรือป่าวคับ

เมนบอร์ดASUS P5KPL-C ของผมใส่แรมได้2สล๊อต

ผมคิดว่าจะซื้อ แรม1Gมาใส่ทั้ง2สล๊อตเลยจะได้ไหมคับ

บรรดาเซียนทั้งหลายตอบผมด้วยคับ

ได้

Comment

ตามนั้น ใส่ทั้ง4 slot ก็ได้ครับ

Comment

ตามนั้น มีสองจะใส่สี่มีสี่จะใส่สอง

วุ้ยงงง

Comment

มันมีช่องให้ใส่เท่าไรก็แปลว่าใส่ได้เท่านั้นแหละคร้าบบ

Comment

ใส่ได้แต่ไม่ได้แปลว่ามันจะใช้ได้ทั้ง 4 ช่อง

แรมบางตัวก็ใส่ได้แค่คู่เดียว ถ้าให้แน่ใจก็ดูที่คู่มือ หน้า QVL

หรือไม่ก็ดูที่เว็บ ASUS

ถ้าแรมบ้าน value อย่างพวก kingston ก็ครบ 4 ช่อง

Comment

Working...
            X