Announcement

Collapse
No announcement yet.

กระทู้ Dota IN OCZ จ้า (รวมเทคนิค Create และแลกเปลี่ยนความรู้กันจ้า)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมใช้ เราน์เตอร์ของ SMC ครียังไงเหรอ เหอๆๆๆ แชร์ 10เครื่อง *.*

Comment

เท่าที่เล่นมาเกมนี้ถ้าจะให้คลายเครียดนี้ค่อนข้างลำบากนิด เพราะโดน kill มาก ๆ เซ็งอีก

ไหนจะต้องเพ่ง deny ครีบอีก เท่าที่ดูเกมนี้จะเน้นมันส์ (ตอนตะลุมบอล) กับเน้นฝึกสมาธิได้ดีเลย (ตาไม่มอง minimap แป็บเดียวมากันเป็นสิบ - -) เผลอเป็นโดน

ถ้าขำ ๆ จริง ๆ ต้องเล่นกับเพื่อน ๆ แล้วอยู่คนละทีมกันไล่ฆ่ากันแล้วถากถางกันเล็ก ๆ น้อย ๆ กัดกันเบา ๆ (หนักไปเด๋วมีมวยนอกจอ) อันนี้ถือว่า ok เลย ^^ แต่ถ้าไม่มีเพื่อนไปจอยคนอื่นเล่นไม่ดี หรือไม่ถูกใจคนอื่นกลายเป็นสงครามน้ำลายกันใหญ่ - -a

ถ้าเล่นเพลิน ๆ ผมชอบพวก BioHazard BattleTank ElementTD << อันนี้เพลินมากมาย เหอ เหอ และอีกหลายๆ map ที่เพลิน ๆ ครับลองเล่น ๆ กันดูหนุกใช้ได้เลย อ้อมีอีกอันก็ Castle Fight ครับ
      Last edited by spellreal; 7 Sep 2008, 21:58:17.

Comment

เล่น pb ก็เล่นตัวที่กดโดนยากๆ แบบ ต้นไม้ กอนด้า เบนอิลิเมนทอล ริกิ
        55+

Comment

Originally posted by Hangger View Post
          ผมใช้ เราน์เตอร์ของ SMC ครียังไงเหรอ เหอๆๆๆ แชร์ 10เครื่อง *.*
          ต้องดูที่ Router อ่ะครับ ถ้าครีเอง จอยเองในร้านด้วย (ใน b.net) รู้สึกจะต้องมีฟังชั่น Loopback หรือ Port trigger ด้วยนะครับ (ไม่รู้ตอนนี้ยังจำเป็นอยู่หรือเปล่าไม่ได้เข้า b.net นาน)

ถ้าแชร์เยอะ 10 เครื่องต้องระวังเรื่องเว็ปนิดนะครับ เพราะ dota ค่อนข้าง sensitive กับพวกการเปิดเว็ปคลิปในขณะเล่นหรือครีอย่างแรง (เปิดทีแล็คกันระนาว) ถ้า work work ควรแยกเน็ท-เกม ครับจะเนียนมากเลย

Comment

SMC ผมทำให้ครีได้เป้น แต่ ทำให้จอยกันในร้านยังไม่เคยลอง

แต่รู้สึกมันต้องรันเป้นเครื่องๆ ผมเคยแช กับโนตบุคเพื่อน ก็ เลขชุดมันจะเป็น 192.168.2.100อีกเครื่องก็จะใช้พอต
            192.168.2.101 ก็จะเข้ากันได้เพราะผมไม่ได้ใช้ไวเรสต่อใช้ พอต เร้าเตอต่อ

วิธีทำ เข้าไปหน้า เวปเบส NAT >Virtual Serverแบบเนี่ย ถ้าให้ดี ลงโปรแกรมของ เวป พอตฟอเวิดก่อนจะได้ตัวเลขที่ แน่นนอน มาก

Comment

เข้า ucg เล่นแต่ FoC แก้เบื่อ หรือเล่น team private กับเพื่อน ไม่ได้เล่นอันที่แบน เพราะเน็ตไว้ใจไม่ได้ ถ้ามันอยากจะหลุด มันก็หลุดซะงั้น เมื่อก่อนยังดี ๆ อยู่เลย เล่น CoD4 online สบาย ๆ เดี๋ยวนี้ แปป ๆ ค้าง ping พุ่ง 999 ไม่ก็เปิด profile แล้วไม่ขึ้นอะไรเลย ก็เลยต้องเลิกเล่นไปโดนปริยาย T^T

Comment

Originally posted by spellreal View Post
                ตามท่าน osoul ว่าครับผมจะมีแย่งนิดตรงที่ว่า

GGC นะถ้าพูดถึง SV ผมว่าห่วยอาจเพราะ คนมันเยอะไป
                ตอบ. ตรงนี้คนเยอะเพราะมันมีหลาย sv ทั่วโลกครับ ทาง ggc ผมดูแล้วพัฒนาระบบได้ดีกว่า b.net มาก เห็นอัพ patch กันทุกเดือน เรื่องแล็คนี้หรือหลุดไม่มีเหตุผลหลัก ๆ เกิดจากผู้ครี กับผู้จอยไม่รู้ระบบครับ บางครั้ง ping bug แต่ host ไม่ kick เล่นไปพอถึงจุด ๆ นึงก็จะแล็คหรือหลุดครับ (พาลกันทั้งห้อง)

GGC เกรียนรู้วิธีเล่นแล้วก้อจะมีเหล่า LEAVER!!
                ตอบ. อันนี้มันก็จะมีห้องที่เหล่าเทพ ๆ เค้าสิงกันซึ่ง leaver และเกรียนไม่ค่อยเข้าไปครับ (เข้ายากมาก 30-60 นาทีบางทียังเข้าไม่ได้)

GGC ปั้มเวลได้่ เวลเยอะๆ บางคนก็งั้นๆ
                ตอบ. อย่างน้อย ๆ เราก็สามารถคัดได้ว่าเราต้องการระดับฝีมือขนาดไหนในการเล่นครับ และน้อยคนที่จะมานั่งปั้มเลเวลใน GGC ครับ ส่วนมากเลเวลเยอะ ๆ นี้จะจำกันได้ครับเพราะส่วนใหญ่โปร ๆ ก็จะชอบเล่นในห้องที่คุ้นหน้าคุ้นตากันครับ

ส่วนเรื่องมันแค่เกมอันนี้ก็ถูกครับแต่บางครั้งเราเล่นเกมหลายท่านก็อยากเล่นให้คุ้มค่าคุ้มเวลาที่เสียไปและได้ความสนุกที่เต็มที่ครับผม อันนี้ก็แล้วแต่ท่าน ๆ จะเลือกกัน (ตาไหนผมสบาย ๆ ก็หาเล่นห้องเลเวลน้อยหน่อย ตาไหน hurt ก็หาห้องแรง ๆ หน่อย เหอ เหอ)

1.ggc หารายได้โดยการขาย item ถ้า sv ไม่ดีไม่ีูรู้จะว่าไงแถมคนพัฒนามีเยอะกว่าแน่นอน
                2.ไอ้นี่ก้อจริงจำได้หมดถูกต้องถ้าเราเล่นด้วยบ่อยๆ
                3.ไอ้ห้อง aisan นะเหรอ คิดเหรอว่า noob เข้าไม่เป็น 55555555 ผมรู้สึกว่ามันปัญญาอ่อน ทำไมต้องไปอัดในห้องเดียว อยากจะเล่นแต่กับพวกเดียวกันที่มัน step เดิมๆ แต่ก้อนะไงเค้าก้อเป็นแนวต้นๆ ของประเทศ
                4.กลัวอะดี้ 5555 (ล้อเล่นนะขำๆ)

ยังไงผมก้อยืนยันนอนยันแล้วก็สนับสนุนของไทยเหมือนเดิม ถ้าdelevop ของไทย มีเยอะ ๆ แล้วเก็บเงินนะ ไม่อยากคิด อิอิ ถึงกระนั้น ขนาดของ ggc เก็บตังยังมีปัญหา แต่ก้อนะคนมันเยอะจิงๆ ทำได้แค่นี้ก้อดีมากแระ

Comment

1. GGC ไม่มี server
                  2. Ban by host ได้ง่ายกว่า B.net
                  3. เวลเยอะดีกว่าเวลน้อยคับ เพราะถ้ามันเกรียนแล้ว โดนแบน มันจะเสียดาย ID
                  4 wtf ?

อิโดม มันก็หาทางทำเหมือน GGC อยู่ ( TCGEX นั้นไง )

Comment

ว่าแต่เปลี่ยนเรื่องมานั่งถกเรื่อง hero กันดีกว่าครับเรื่อง sv แล้วแต่ท่านๆ จะชอบและเลือกใช้กัน

ท่านใดเจอ steb ไหนโหด ๆ หรือจี๊ด ๆ มาโพสกันได้นะครับ จะได้นำไปใช้หรือนำไปศึกษากัน ^^

Comment

ถกคุณ osoul นิดนะครับ

3.ไอ้ห้อง aisan นะเหรอ คิดเหรอว่า noob เข้าไม่เป็น 55555555 ผมรู้สึกว่ามันปัญญาอ่อน ทำไมต้องไปอัดในห้องเดียว อยากจะเล่นแต่กับพวกเดียวกันที่มัน step เดิมๆ แต่ก้อนะไงเค้าก้อเป็นแนวต้นๆ ของประเทศ

จริง ๆ ผมเห็นด้วยครับว่ามันแออัด (แต่ตอนนี้ patch ใหม่มีดีเลย์เข้าก็ไม่ค่อยไปอัดแระ) ตอนนี้ก็กระจาย ๆ มากันแล้วครับ ขี้เกียจนั่งยิกเข้าห้อง

ส่วนเรื่องอยากเล่นกับพวกเดียวกันอันนี้ไม่ถึงขนาดนั้นครับ ส่วนใหญ่จะรู้ ๆ กันเห็นหน้าเห็นตากันเดิม ๆ เลยกลายเป็นเพื่อนกันมากกว่า (ไม่ได้รู้จักกันนอกเกมแต่อย่างใด)

ส่วน steb เดิม ๆ อันนี้ก็ไม่ถึงกับ 100% แต่ผมเข้าใจว่ามันถึงจุด ๆ หนึ่ง ที่ฝีมือใกล้เคียงกัน ถ้าใครพลาดก็เดี้ยง คล้าย ๆ กับพวก couter strike อ่ะครับ เล่นไปนาน ๆ เทพ ๆ ก็จะถึงจุด ๆ หนึ่งที่ steb จะคล้าย ๆ กัน ถ้าเดินช้าหรือไปถึงจุดช้าก็ยึดจุดนั้นไม่ได้และเสียเปรียบในที่สุด (ประมาณนั้น) แต่หลายครั้งก็เจอเซอไพรซ์ แปลก ๆ ก็มีครับ อย่างเช่น

1.เจอทีมโรคจิตมาถึงเลือกตัวอย่างไว all ไปดักฆ่าตั้งแต่เลเวล 1 ตั้งแต่ครีบยังไม่ออก - -a พออีกฝ่ายเห็นเพื่อนโดนไล่ก็วิ่งมาช่วยกันตะลุมบอล (แล้วก็ตายกันเละเทะ พอฆ่ากันเสร็จก็ 555+ ฮากันทั้งสองทีม)
                      2.เจอทีมหวง rune มาถึงวิ่งไปรอ rune กันทั้งสองทีมแล้วก็กลายเป็นสงครามแย่งชิง rune สรุปเสียเลือดเสียเนื้อกันทั้งคู่ แล้วก็ 555+ ฮากันอีกรอบ
                      3.เจอทีมที่ต่างฝ่ายต่างไปดักฆ่า hero way ที่ครีบอยู่ใกล้ป้อม (ของศัตรูดันมาไกล) แล้วดันคิดเหมือนกันดังนั้นแพะก็คือ hero ที่ดันไป 1 ตัวทั้งสองทีม ... พอฆ่ากันเสร็จก็ ... พิมพ์ว่า IIw: si na gu
                      4.คล้าย ๆ กรณีแรกแต่...มันดันคิดเหมือนกันอีกมากัน 5-5 ตะลุมบอลกันตั้งแต่ครีบยังไม่ออก (ส่วนมากจะไปกองกันแถวหน้า rohan ประมาณว่าไล่กันไปไล่กันมา ไป ๆ มา ๆ ก็เลยมากันหมด)
                      Last edited by spellreal; 9 Sep 2008, 00:28:44.

Comment

Working...
                      X