Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าสมมุติ Over Cpu เปิดไม่ออก แก้ยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าสมมุติ Over Cpu เปิดไม่ออก แก้ยังไง

มีวิธีแก้ยังไงขอรับ ยังไม่กล้าลอง กลัวเปิดไม่ออก รบกวนด้วยขอรับ

คอมมัน ไม่ Run เลยอะ ไฟเข้านะขอรับ แต่หน้าจอ ไม่ออกเลย จากปกติ เปลี่ยน เป็น 120 มันบอก Max 133
    แต่เอา แค่นี้ก่อน

Comment

1.ปิดเครื่อง
      2.ถอดปลั๊กไฟ
      3.ถอดถ่านทิ้งไว้สัก 15 วิ กันเหนียว(ถ่านที่เหมือนถ่านนาฬิกาข้อมืออันใหญ่ๆ อ่ะครับ ถ้ารู้แล้วขอโทษด้วยนะครับ)
      4.ใส่ถ่าน แล้วเปิดเครื่อง
      5.เข้า bios ปรับค่ากลับมาเป็น Default

ถ้ายังไม่หาย รอท่านผู้รู้มาตอบให้นะครับ

Comment

ขอบคุณมากขอรับ เดียวลองก่อนนะ
        วั้นขอรบกวนถามต่อเลยนะขอรับ

Cpu ข้าพเจ้า เพนเที่ยม 4 1.8 ควรจะ Overclock เท่าไหร่ดีขอรับ ถึงจะเหมาะ
        แล้วก็ แรม 256 2 ตัว / การ์ดจอ จีฟอส 128 ควรจะทำการ Over เท่าไหร่ดีขอรับ
        พอดีเล่นเกม มันกระตุกนิดหน่อยอะ
        Last edited by SmItch; 7 Sep 2008, 04:50:29.

Comment

แวก P4 1.8 ยังเอามาเล่นเกมอยู่เหรอครับน่าจะเอาไว้เล่นเน็ตนะ แม้จะเป็นเกมออนไลน์ ก็น่าจะเปลี่ยนได้แล้วครับ พูดถึงเอาไปคล็อกต่อ ก็อยู่ที่ความสามารถของเมนบอร์ดด้วยครับ ได้ตั้งแต่ 2.2Ghz ถึง 3.0Ghz แล้วแต่ความสามารถของ ผู้ใช้ด้วยครับ + กับเมนบอร์ดและแรมว่ามีขีดความสามารถระดับไหน อันนี้คงต้องเรียนรู้ลองผิดลองถูกทีละนิดอ่ะครับ

Comment

Originally posted by SmItch View Post
            ขอบคุณมากขอรับ เดียวลองก่อนนะ
            วั้นขอรบกวนถามต่อเลยนะขอรับ

Cpu ข้าพเจ้า เพนเที่ยม 4 1.8 ควรจะ Overclock เท่าไหร่ดีขอรับ ถึงจะเหมาะ
            แล้วก็ แรม 256 2 ตัว / การ์ดจอ จีฟอส 128 ควรจะทำการ Over เท่าไหร่ดีขอรับ
            พอดีเล่นเกม มันกระตุกนิดหน่อยอะ
            ถ้าเม็นบอดไม่ใช่พวกเกิดมาเพื่อOverclockหรือแรม พื้นๆ 1.8 คงได้ประมาณ 2.0-2.5
            บางทีOverclockแล้วต้องแลกกับเครื่องไม่นิ่ง+อาจช้าลงเพราะไม่นิ่ง+ปัญหาเยอะ

Comment

สลับ jumper ครับ แล้ว เสียบเข้าเหมือนเดิม

jumper ตัวยนี้สามารถ search ได้ว่าเป็นยังไง

ส่วนมากจะอยู่ใกล้ๆๆ ถ่านแหละครับ

Comment

Working...
              X