Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังคิดจะซื้อ ASER ASPIRE 1 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังคิดจะซื้อ ASER ASPIRE 1 ครับ

ช่วยบอกความสามารถเจ้าเครื่องนี้หน่อย

และช่วยบอกจุดดีและจุดไม่ดีหน่อยว่ามีไรบ้างครับ

พอดีคิดว่าจะซ์อมาใช้งานพวก ทำรายยงาน

แล้วตัวนี้เล่นเกมส์ NFS CARBON ได้ไม๊ครับ

แล้วในเครื่องเจ้าตัวนี้สามารถ เพิ่มอุปกร์ภายในได้ไม เช่น แรม เป็นต้นครับ

ใครรู้ช่วย แนะนำและชี้แจงด้วยน่ะครับ..........ขอบคุณครัล

ไม่ใหว ละมั้ง
    System แรงน้อยจัง
    แค่ HDD หมุ่นก็จะจะแย่อยู่แล้ว HDD 8GB เอง

Comment

แล้วพวกเกมส์ yuri ล่ะครับไหวมั๊ย

Comment

ซื้อพวกนี้เค้าไม่เอามาเล่นหรอก ไม่ไหวครับสงสารมันเถอะ เล็ก ก้อ เล็ก จะเอาอะไรกับมันมาก
        Last edited by vampires101; 7 Sep 2008, 11:24:05.

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
          ซื้อพวกนี้เค้าไม่เอามาเลนหรอก ไหวสงสารมันเถอะ เล็ก ก้อ เล็ก จะเอาอะไรกับมานมาก
          ตามพี่แวมเลย^^

Comment

เหมือนเอาเด็กๆไปแบกข้าวสารเลยครับ แค่ OFFICE2007 NET MSN ก็พอแ้ว้ววว

Comment

ควาวมสามารถ
              1.เล็ก กะทัดรัด น้ำหนักเบา
              2.เหมาะสำหรับ นักเรียน นักศึกษา ที่ต้องทำงานพวก Presentation, Office, ฟังเพลง, ดูหนัง, อินเทอร์เน็ต
              3.ราคาไม่แพง เห็นแล้ว สาว ๆ ต้องชอบ
              4.เล่นเกมส์ยิงไข่ของค่าย POPCAP ได้

สิ่งที่ไม่สามารถ
              1.เล่นเกมส์กราฟฟิกโหดๆ 3D หรือเกมส์ที่ใช้หน่วยความจำเยอะ (Yuri, Starcraft ไม่แน่ใจนะว่าเล่นได้เปล่า)

เนื่องจากเป็น UMPC Generation แรกๆ จึงไม่ค่อยมีอะไรแปลก ๆ ใหม่ ๆ ให้ทดลองเล่น
              ในอนาคตคาดว่าคงจะพัฒนากราฟฟิกให้เล่นเกมส์ได้ มั๊ง

Comment

สเปคตัวนี้เค้าเอาไว้แค่ ดูไฟล์งาน และก็เล่นเน็ตคับ เพราะเล็ก สะดวกในการพกพา
                ไม่เหมาะสำหรับเล่นเกมส์หรือทำงานกราฟฟิกสูงๆ ถ้าเล่นเกมส์เลือกตัวอื่น
                เพราะตัวนี้คือ net book

Comment

โห เล่น need เลยหรอท่าน ผมชอบสีมันสวย ส่วนตัวชอบตัว 17900 ตัว 9900 มัน HDD น่้อยไป

Comment

ตัว a110 มันลง Xp แล้วรัน Dota ไหวมั๊ยครับ เพิ่งไปเห็นตัวจริงสวยมากๆเลย

Comment

ไว้รอ Intel มันเอากราฟฟิคใส่ลงใน CPU Atom ก่อนครับ น่าจะเล่นเกมส์ได้มากขึ้น

Comment

Originally posted by Razet View Post
                        โห เล่น need เลยหรอท่าน ผมชอบสีมันสวย ส่วนตัวชอบตัว 17900 ตัว 9900 มัน HDD น่้อยไป
                        ตัว 9900 มันเป็น SSD 8 GB นะ

Comment

เอ.. การ์ดจอมันเป็นอะไรเอ่ย ใช่GMA950ป่าวครับ ถ้างั้นเล่นCarbonไม่ได้ครับ ได้สูงสุดแค่Most Wanted

แต่อย่าเล่นดีกว่าครับ แนะนำ.. เครื่องก็เล็กแสนเล็ก

Comment

ซื้อมาไว้โหลดบิท ก็ดีครับ กำลังเล็งอยู่เหมือนกัน

Comment

กำลังจะซื้ออยู่ครับ ไว้เล่นเน็ต ตัว 120 กิ็ก...

Comment

Working...
                              X