Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำในการติดซิงค์กับเคสตัวนี้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำในการติดซิงค์กับเคสตัวนี้หน่อยครับ

ผมใช้เคส Silverstone TJ-06
    ซิงค์ Scythe ANDY Samurai

ปัญหาคือติดซิงค์กับเข้าบอร์ดยากมาก
    ถ้าถิดบอร์ดออกมาจากเคสแล้วค่อยใส่ลงไปก็ติดได้อยู่หรอก
    แต่พอใส่เข้าไปในเคสแล้วมันจะขันน็อตล็อตบอร์ดได้ไม่ครบทุกตัว
    แต่ถ้าเอาซิงค์ติดลงไปในเคสเลยโดยไม่ถอดบอร์ดออกก่อนก็ไม่ได้อีกเพราะยึดฐานซิงค์ไม่ได้
    แถมยังได้แผลด้วย

ผมไม่รู้ว่าทำยังไงนะ แต่ตอนประกอบคอม ช่างทีี่่ร้านเขาทำได้(TK)
    แต่พอรื้อคอมออกมาทำความสะอาดกับจัดสายแล้วยุ่งเลย ==;

ภาพตัวอย่างครับ (อันนี้ไม่ได้ขันน็อตล็อคบอร์ด)

จากรูปข้างบน ถึงถอดแรมกับพัดลมเคสออกก็ยังใส่ไม่ได้อยู่ดี แถมเคสบาดมือด้วย T^T
    Last edited by Ph_19; 7 Sep 2008, 09:27:27.

ก้อยกไปให้ร้าน TK ทำให้ อิอิ

Comment

Originally posted by getready2day View Post
      ก้อยกไปให้ร้าน TK ทำให้ อิอิ

ใช่ว่าจะหอบไปง่ายๆซะที่ไหน หนักจะตาย T^T

Comment

เพราะเหตุผลทำนองนี้แหล่ะครับ
        ผมถึงเลือกซื้อเคสที่ถอด TRAYBOARD ออกได้ด้วย
        ขอให้แก้ปัญหาได้ลุล่วงนะครับ
        โชคดีครับ

Comment

Working...
        X