Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่ x-fi เสียงไม่ออกมาเป็น DoBly-dts ขอความช่วยเหลือด่วน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่ x-fi เสียงไม่ออกมาเป็น DoBly-dts ขอความช่วยเหลือด่วน

ปิดกระทูได้คำตอบแล้วครับขอบคุณทุกคนมากๆผมใช้ X-Fi platinum+ jbl home theater -->ใช้สายใยแก้วหรือลำแสง นี้แหละครับแต่คอมผมกับปล่อยออกมาเป็น เสียง เซอร์ราวด์ ทำมะดาทั้งทั้งที่ผมใช้แผ่น Dobly หรือ DTS ก็ตาม
    เหมือนว่าคอมผมไปอั้นสัณญาน รบกวนหน่อยครับ ถ้าใครบอกผมได้ จะไปโอนเงินเข้าบัญชีให้ 200 เลย (089-922-1859)
    Last edited by piano38; 8 Sep 2008, 20:05:04.

โอ้ววววว 200 เลยหรอ

ใช้โปรแกรมอะไรเล่นครับ ถ้าเป็น PowerDVD เลือกเป็น Use S/PDIF

Comment

คงต้องโทรไปคุยกับ จขกท. ผมใช้ Software ครับ อิอิอิ การ์ดไม่มี DTS

Comment

[QUOTE=Drunk;4136381]คงต้องโทรไปคุยกับ จขกท. ผมใช้ Software ครับ อิอิอิ การ์ดไม่มี DTS[/QUOTE

แต่การ์ดมันมี Dobly แต่ Dobly ก็ไม่มีนะครับ

Comment

MPCstar

Originally posted by Toffeecheese View Post

ใช้โปรแกรมอะไรเล่นครับ ถ้าเป็น PowerDVD เลือกเป็น Use S/PDIF
          MPCstar กับ Media Player Classic ครับ ส่วนมากใช้ดูหนัง HD กับtv เลยต้องใช้ ชุด home ถ้าท่านสามารถทำได้ก็โทรมาก็ได้ครับผมให้จริงๆ

Comment

Media Player Classic

Originally posted by Toffeecheese View Post

ใช้โปรแกรมอะไรเล่นครับ ถ้าเป็น PowerDVD เลือกเป็น Use S/PDIF[/QUOTE]

MPCstar กับ Media Player Classic ครับ ส่วนมากใช้ดูหนัง HD กับtv เลยต้องใช้ ชุด home ถ้าท่านสามารถทำได้ก็โทรมาก็ได้ครับผมให้จริงๆ

Comment

ผมก็ใช้ Platinum นะ แต่ใช้ ลำโพง A-200 5.1 อ่า เปิด ทรานฟอเมอร์ ด้วยPowerDVD เลือกเป็น Use S/PDIF ตอนเปิดทีแรก โปรแกรม มันจะขึ้น หน้าต่างเล็กๆๆว่า Dolby Digital เสียงสุดยอดมากมาย

Media Player Classic กับ KM ยังไม่ได้ลอง เดียวพรุ้งนี้ก่อน ลองตอนนี้ไม่ได้ กระหึมเกิน เดียวโดน เจ้าของหอพัก เล่น

Comment

ผมก็ใช้ Platinum นะ แต่ใช้ ลำโพง A-200 5.1 อ่า เปิด ทรานฟอเมอร์ ด้วยPowerDVD เลือกเป็น Use S/PDIF ตอนเปิดทีแรก โปรแกรม มันจะขึ้น หน้าต่างเล็กๆๆว่า Dolby Digital เสียงสุดยอดมากมาย

Media Player Classic กับ KM ยังไม่ได้ลอง เดียวพรุ้งนี้ก่อน ลองตอนนี้ไม่ได้ กระหึมเกิน เดียวโดน เจ้าของหอพัก เล่น

Comment

ลองใช้ KM Player ดูและใช้สาย Coaxial ต่อมาจากหลังเมนบอร์ดเข้าชุดโฮม...สายใยแก้วเสียงไม่ค่อยดีครับและตัว
                  KM....ต้องเข้าไปปรับหน่อยนะรับรองเสียงที่ได้สะใจแน่นอน..........

Comment

อ่าน

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=274831

Comment

อ่าน

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=250438

Comment

Originally posted by ZeeDZAAZ View Post

ขอบคุณครับ เดียวกลับไปลอง

Comment

ขอบคุณคับ

Originally posted by battlecruiser View Post
                          ขอบคุณมากๆครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Originally posted by battlecruiser View Post
                            Originally posted by NE-O View Post
                            ลองใช้ KM Player ดูและใช้สาย Coaxial ต่อมาจากหลังเมนบอร์ดเข้าชุดโฮม...สายใยแก้วเสียงไม่ค่อยดีครับและตัว
                            KM....ต้องเข้าไปปรับหน่อยนะรับรองเสียงที่ได้สะใจแน่นอน..........
                            ขอบคุณครับเดียวจะลองกลัไปเปลียนดู

Comment

ลองแล้วKM ปรับไม่เป็นงิ แต่ Media Player Classic ผมลงไม่เต็ม จำได้ว่ามี ออฟชั่นขึ้นตรง ทรูลบาด้านล่าง ขวา

Comment

Working...
                              X