Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสูตรลาก E6750 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสูตรลาก E6750 หน่อยครับ

Spec คอมตามนี้เลยครับ
    CPU: Intel Core 2 Duo E6750 2.66Ghz
    VGA: Galaxy GeForce 8600GT OverClocked 512MB(OC จากโรงงาน) ซิ้งค์ Zalman
    RAM: Kingston 2GB DDR2 (1GBx2) Bus 667
    HDD: Seagate 160GB+320GB
    PSU: Enermax 460w Dual Fans
    Sound Card: Creative Extreme Music

ซิงค์ CPU ไม่มี เดิมๆหมดทุกอย่าง ขอสูตรลากหน่อยครับ

ลองลากเองเลย เราก็ลองเองอ่ะ งง แล้วค่อยมาถาม T_T

Comment

อย่าใช้คำว่า สูตร ได้รึป่าวครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
        อย่าใช้คำว่า สูตร ได้รึป่าวครับ
        - -" แล้วให้ใช้คำว่าไร

ปล. รอคำตอบ + ดัน

Comment

สูตร OC นั้นคือ
          อ่าน
          ศึกษา
          ทดลองปฎิบัติ

Comment

ใช้คำว่าค่า config

ซึ่งคอมแต่ละคนไม่เหมือนกัน อย่างยิ่งกับ intel แล้ว แต่ละ week ก็ไม่เหมือนกัน สมมุติของผมกินไฟเยอะ แล้วผมไปลอก config อีกคนที่กินไฟน้อยมา มันก็บูตไม่ติดเพราะไฟไม่พอ สุดท้ายก็ปรับเอง

Comment

ผมไม่ได้ให้สอน Clock ผมหมายถึง ให้ช่วยดูให้หน่อยว่ามันลากได้ถึงประมาณไหน เพราะคอมเครื่องเก่าพอลากแล้วมันแต๊ปเลยกลัวๆ - -"

Comment

Originally posted by eXoRc1sMz_- View Post
                ผมไม่ได้ให้สอน Clock ผมหมายถึง ให้ช่วยดูให้หน่อยว่ามันลากได้ถึงประมาณไหน เพราะคอมเครื่องเก่าพอลากแล้วมันแต๊ปเลยกลัวๆ - -"

Originally posted by eXoRc1sMz_- View Post
                Spec คอมตามนี้เลยครับ
                CPU: Intel Core 2 Duo E6750 2.66Ghz
                VGA: Galaxy GeForce 8600GT OverClocked 512MB(OC จากโรงงาน) ซิ้งค์ Zalman
                RAM: Kingston 2GB DDR2 (1GBx2) Bus 667
                HDD: Seagate 160GB+320GB
                PSU: Enermax 460w Dual Fans
                Sound Card: Creative Extreme Music

ซิงค์ CPU ไม่มี เดิมๆหมดทุกอย่าง ขอสูตรลากหน่อยครับ
                หัวกระทู้ไม่ได้บอกนะครับ...

จะ clock ได้ประมาณไหนนั้น อยู่ที่หลายปัจจัย
                - week cpu กินไฟแค่ไหน กินน้อยลากไกล กินมากลากไม่ไป
                - ram วิ่งขึ้นไปได้แค่ไหน
                - mainboard ว่าปรับอะไรไปได้แค่ไหน (ไม่เห็นบอกมา)
                - cooling ถ้า oc มันก็ไฟขึ้น พอไฟขึ้นมันก็ร้อนขึ้น

Comment

ตอนนี้ลากไป 3.5Ghz ครับ ไม่กล้าลากไป 4 เพราะไม่รู้จะไหวป่าว

Comment

อุณหภูมิ Idle อยุ่ที่ประมาณ 49องศา Full อยู่ที่ประมาณ 65องศา

Comment

ไฟผมปรับเป็น Auto ไว้อะ เพราะเซ็ตไม่เป็น

Comment

Working...
                      X