overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: ตอนนี้ Anti Virus ตัวไหนดีสุดครับ

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

Default ตอนนี้ Anti Virus ตัวไหนดีสุดครับ

ขอแบบไม่ขึ้นมากวนใจให้รำคาญนะครับ

ว่าจะใช้ KIS2009 ไม่รู้ดีไหมแล้ว Update ได้ไหม

และ BitDefender เคยเอามาลงแล้ว เล่นเน็ตไม่ได้ซะงั้น - -

ผมใช้บน Vista ครับ

ขอแบบ

กัน

Virus windows
    virus internet
    trojan
    worm
    spyware

ไม่รู้ว่าตัวไหนกันทั้งหมดเนี่ยได้บ้างครับ

ขอบคุณมากๆๆครับ

OverclockZone Member กิ๊-ก-ก๊-อ-ก's Avatar

KAV 2009 ก็พอแล้วครับ ดีมากๆแล้วล่ะ
    KISมันจะพาหนักเครื่องน่ะครับ สำหรับเครื่องที่มีความเสี่ยงจริงๆ
    ถ้าใช้งานทั่วไปKAVก็เหลือๆแล้วครับ

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar

แล้วมันจะ Update ง่ายเหมือน nod32 v3 ป่ะครับ

กันพวก autorun ได้ป่ะ

แล้วมีปัญหาการ block key ไรเนี่ยมะงับ

OverclockZone Member genx4343's Avatar

ผมว่าไม่มีตัวไหนดีที่สุดหรอก อยู่ที่คนใช้มากกว่าว่าจะเชทให้มันดีได้ขนาดไหน ส่วนตัวผมใช้ nod32 ตลอดยังไม่เคยโดนไวรัสเลย

OverclockZone Member tontan's Avatar

ลองไปอ่านดูครับ http://www.virusbtn.com/news/2008/03_13a.xml

ป๊าด

ร่มแดงโหดสุดหรอครับ

OverclockZone Member tArIbAn's Avatar

KAV , KIS 2007 ผมแนะนำตัวนี้นะ...ถึงกันได้ไม่ทุกตัว แต่ก็กันได้อุ่นใจเท่าที่เคยลองใช้มาหลายๆตัว
    ลองใช้ดูก่อนไม่ถูกใจ หรือ ใช้ไม่ึค่อยดีแล้วจะไปใช้ตัวอื่นแทนก็ได้ครับ

ไม่มีโปรแกรมป้องกันไวรัสตัวไหนกันสปายแวร์ได้ดีหรอก ลองหา Spyware Doctor มาสแกนดู...

ไม่โดนไวรัส มันแล้วแต่ความเสี่ยงของผู้ใช้งานแต่ละคน ถ้าเล่นแต่ที่บ้าน เข้าเว็บเดิมๆ เว็บไม่เสี่ยง โอกาสก็น้อยอยู่แล้ว
    กลุ่มเสี่ยงมากสุด รองจากเข้าเว็บเสี่ยง ก็พวกไวรัสจากทีี่ทำงาน ที่มหาลัย โรงเรียน นอกจากเขาจะมีการดูแลด้านนี้ดีจริงๆ
    Last edited by tArIbAn; 7 Sep 2008 at 18:58:35.

OverclockZone Member aek190's Avatar

nod32 ครับ

OverclockZone Member amstel's Avatar

userว่าตัวไหนดีมันก็ดีคำว่าดีที่สุดคงใช้ไม่ได้ ใช้มาแทบทุกอย่างมาตายรัง BitDefender GameSafe เบาๆ

OverclockZone Member kentauji's Avatar

ร่มแดง ดีนะ โหดดี ไม่กินเครื่องด้วย ตอนนี้มีตัวฟรีให้โหลดมาใช้ด้วยนะครับ ลองดูสิ

http://www.free-av.com/

OverclockZone Member ZinCal2e's Avatar

เราว่ามันขึ้นอยู่กับสเปคเครื่อง + การใช้งานด้วยแหละค่ะ ส่วนตัวใช้ kav อยู่

ดีสุดของเรา อาจจะไม่ดีสุดสำหรับคนอื่นค่ะ

OverclockZone Member littydevil's Avatar
    Muang Thong Thani

KAV 2009 อีกเสียง ใช้มาตั้งแต่เวอร์ชั่น 6 ไม่มีปัญหาไวรัสมากวนใจ ถ้าไม่อยากต้องมานั่งหาคีย์ก็ซื้อแบบ license หารตังกับเพื่อนเอา ตกไม่กี่ร้อย ถูกกว่า NOD32 เยอะ สบายใจกว่ากันเยอะ (ใช้ NOD32 รู้สึกไม่ค่อยปลอดภัยนัก เพราะเคยโดนไวรัสเล่น)

เท่าที่ลองมา Bitdefender ดีสุดละ

ส่วนตัวเเล้วผมเป็นสาวกของ Avast! ครับ ใช้มาทุกตระกูลครับ ที่สำคัญเลยกินเเรมนิดเดียว ไม่กวนใจ ป้องกันเเละจัดการโดนใจดี เล็กๆ น้อยๆ ตอนนี้ใช้ Avast Antivirus & Antispyware 2008 Professional 4.8.1229 ครับ

OverclockZone Member maewlaay's Avatar

Quote Originally Posted by applesauce View Post
    ส่วนตัวเเล้วผมเป็นสาวกของ Avast! ครับ ใช้มาทุกตระกูลครับ ที่สำคัญเลยกินเเรมนิดเดียว ไม่กวนใจ ป้องกันเเละจัดการโดนใจดี เล็กๆ น้อยๆ ตอนนี้ใช้ Avast Antivirus & Antispyware 2008 Professional 4.8.1229 ครับ
    ใช้ avast เหมือนกันครับ... ปราบมาแล้วทุกตัว..

OverclockZone Member

Windows Defender ของวิสต้าสิครับ อิอิ

OverclockZone Member copybee's Avatar

Avira ผมใช้นะชอบกันโหดดีแต่มันเตือนหมด แต่ตอนนี้ใช้ Avast เพราะ มันไม่ต้องอัพเดทบ่อยเหมือนร่มแดง(มั้ง)

OverclockZone Member

Nod32ฮะ

OverclockZone Member Pat_CSSU's Avatar

ตอนนี้ผมกลับไปชอบของฟรีอย่าง Avira AntiVir Personal + Comodo Firewall Pro with Defense+

ตั้งค่าดีๆ ก็เนียนได้

Bookmarks

Bookmarks