Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่น้อง intel มาช่วยดู spec นี้ให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่น้อง intel มาช่วยดู spec นี้ให้ทีครับ

CPU : Q6600
    M/B : MSI P45 neo2-FR
    RAM : OCZ Reaper HPC 4-3-3-15 2GB

แบบนี้ลงตัวรึยังครับ????
    ระหว่าง OCZ reaper 4-3-3-15 กะ Geil ultra 4-4-4-12 อันไหนน่าใส่กว่ากัน
    แล้วก็บอร์ดตัวนี้ลากq6600ไปได้ไกลแค่ไหน หรือว่าตัวอื่นน่าเล่นกว่า

ขอบคุณครับ

ultra 4-4-4-12

Comment

ลาก q6600 บนลม 3.3-3.6 ซิ้งค์เดิม พอไหว แต่ร้อนไปหน่อย ถ้าไป 4.0 บอร์ดนี้ น่าจะไปถึงอยู่แล้ว แต่คงต้องเปลี่ยนซิงค์

Comment

>>geil ultra 4-4-4-12

>>ใช้งานปกติ 3.6 ครับ แค่นี้ก็มากพอแล้วครับ อย่าลืมมันคือ 4 core มากกว่านี้คือกำไร

Comment

เป็นผมจะเลือกแรมตัวที่ถูกกว่า เพราะคงไม่ได้ลากบัสไกลๆแน่ สำหรับ4หัว
          เลือกอัตรทดแรมดีๆก็ไปได้สวยๆเช่นกัน .... เก็บส่วนต่างไปลงซิงค์แหล่มๆ

Comment

ช่วยแนะนำแรมหน่อยครับ2gb งบ 3000 ขอเรียงตามลำดับที่พี่ๆคิดว่าคุ้ม แล้วเก็บซัก 2000 ไปถอย zink cpu ดีป่ะครับ ที่ห้องดันไม่มีแอร์ซะอีก = =

Comment

Working...
            X