Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำลำโพงหน่อยครับ {ฟังทุกๆแนว}

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำลำโพงหน่อยครับ {ฟังทุกๆแนว}

งบไม่เกินราคาของ Xf-5 ตอนนี้มี A500L

กะจะใช้คู่กับ X-Fi Xtreme Music

ดัน

Comment

จัด Xf-5 ไปเลยไม่ต้องคิดมาก ใช้กับ X-fi โดนอยู่แล้ว อิอิ

Comment

Originally posted by ZeeDZAAZ View Post
        จัด Xf-5 ไปเลยไม่ต้องคิดมาก ใช้กับ X-fi โดนอยู่แล้ว อิอิ
        เบสล่ะ แล้วรูซับมันอยู่ด้านหลัง จะกระหึ่มมั้ยอ่ะพอดูหนังหรือฟังเพลงร๊อคหนักๆ

Comment

สบายครับ ปรับเบสเพิ่มได้ xf5 ซับxf5 บ้านสั่นได้สบายครับ ^^

ดอกลำโพงซับตั้ง 8นิ้วครับ

Comment

Originally posted by coolmilkkung View Post
            สบายครับ ปรับเบสเพิ่มได้ xf5 ซับxf5 บ้านสั่นได้สบายครับ ^^

ดอกลำโพงซับตั้ง 8นิ้วครับ
            ขอบคุณมากครับ

Comment

จัดไปเลย ขนาด ผมใช้ A-200ซัพ 6.5นิ้ว เร่งเบสไปนิดเดียวเอง กระหึม

มีคนบอก หนัง ทรานฟอเมอร์ เสียง 5.1แท้ ผมโหลดมาลองดู เปิดกับ พาเวอร์DVD ปรับ Spdif สุดยอดเลยอ่า กระสุน ปิวว่อนเลย เสียอย่างเดียว เปิดแรงมากไม่ได้ อยู่ หอพัก ถ้าอยู่บ้านนะ จะเอาให้ บ้านสะเทือนเลย 5 5 5

แต่แค่นี้ก็สุดยอดแล้ว ตอนมันยิงปืนใหญ่ ซัพดัง ตึ๊บๆเลย ตอนหุ่นยนต์เดิน พื้นห้องสะเทือน 555 ลำโพง 2ตัวหลังก็ใช่ย่อย ตอน มิสไซ ยิงมาจากข้างหลัง เสียงผ่านหู ฟิวตึม 5 5 5 ถ้าด้านหลังมีซัพ สักตัวน่าแจ่ม

Comment

Originally posted by ZeeDZAAZ View Post
                จัดไปเลย ขนาด ผมใช้ A-200ซัพ 6.5นิ้ว เร่งเบสไปนิดเดียวเอง กระหึม

มีคนบอก หนัง ทรานฟอเมอร์ เสียง 5.1แท้ ผมโหลดมาลองดู เปิดกับ พาเวอร์DVD ปรับ Spdif สุดยอดเลยอ่า กระสุน ปิวว่อนเลย เสียอย่างเดียว เปิดแรงมากไม่ได้ อยู่ หอพัก ถ้าอยู่บ้านนะ จะเอาให้ บ้านสะเทือนเลย 5 5 5

แต่แค่นี้ก็สุดยอดแล้ว ตอนมันยิงปืนใหญ่ ซัพดัง ตึ๊บๆเลย ตอนหุ่นยนต์เดิน พื้นห้องสะเทือน 555 ลำโพง 2ตัวหลังก็ใช่ย่อย ตอน มิสไซ ยิงมาจากข้างหลัง เสียงผ่านหู ฟิวตึม 5 5 5 ถ้าด้านหลังมีซัพ สักตัวน่าแจ่ม
                แต่ส่วนมากผมใช้ฟังเพลงอ่า A200 คงไม่เหมาะกับผม

Comment

ฟังเพลงร๊อค วงไหนหรอครับ พอบอกได้ไหมครับ
                  เผื่อ แชร์ความคิดเห็นกันครับ

Comment

ถ้าร๊อคผสมๆ ผมฟัง dream theater mcr simpleplan LP สตริง 9ล9

เพลงป็อปรักๆ ส่วนมากก็ Michael Learns <<<---- เพราะมากๆ กับสตริง

Comment

ได้ลองฟังตัวไหนมาบ้างยังครับ จะได้เป้นแนวทาง
                      เพราะ A500L เบสมันก็หนาอยู่แล้วนี้ครับ

Comment

ไม่เคยเลยครับ เคยแต่ A500L นี่แหละ บ้านเราอยู่ปัตตานี เลยไม่ค่อยมีที่ฟัง

Comment

ถ้าจะมาทางแนวเบสหนักๆ กลางโปร่งๆ ก็ Xf-5 แหละครับ

แต่แล้วแต่ด้วยว่าจะชอบแนวเบสของมันรึเปล่า

ของอย่างงี้ต้องลองฟังครับ

ยิ่งอ่านเยอะ ยิ่งฟุ้งครับ ความคิด หูของแต่ละคนที่ฟังไม่เหมือนกัน

ความคิดเ็ห็นมันจึงออกมาหลากหลายแนว

Comment

Originally posted by leahlover View Post
                            ถ้าจะมาทางแนวเบสหนักๆ กลางโปร่งๆ ก็ Xf-5 แหละครับ

แต่แล้วแต่ด้วยว่าจะชอบแนวเบสของมันรึเปล่า

ของอย่างงี้ต้องลองฟังครับ

ยิ่งอ่านเยอะ ยิ่งฟุ้งครับ ความคิด หูของแต่ละคนที่ฟังไม่เหมือนกัน

ความคิดเ็ห็นมันจึงออกมาหลากหลายแนว
                            แล้ว Eacan A200 5.1 ล่ะ เห็นเค้าล่ำลือว่าเสียงดีหนิ แถมราคาแค่ 2850 เองด้วย -*-

5.1 นี่ปรับให้เป็น stereo เสียงมันจะออกดีมั้ยอะ

Comment

Originally posted by reezabza View Post
                              แล้ว Eacan A200 5.1 ล่ะ เห็นเค้าล่ำลือว่าเสียงดีหนิ แถมราคาแค่ 2850 เองด้วย -*-

5.1 นี่ปรับให้เป็น stereo เสียงมันจะออกดีมั้ยอะ
                              อ้าวเห็นว่าซื้อ A500L จาก advice ไปแล้วไง จะเน้นฟังเพลงกรุณาเอาแบบ 2.1 ดีกว่าฟันธง Xf-5 เด้ออย่ากังวลให้มากไปเลยมันคุ้มค่าเงินที่เสียไปแน่นอน เรื่องเบสอะไรนั่นจะบอกให้เร่งเบสขึ้นมาแค่ Bass+ ไป 3-4 ก็ตูมๆข้างห้องโทรมาด่าแล้วนะ

แต่ถ้ากังวลมากชอบหนักๆก็เพิ่มเงินอีกเอา ORBIT ไปเลย เบสหนักตู้ซับทำจากเหล็กคราวนี้หล่ะสะใจเด็กแวนซ์แน่ๆ หรือจะเอาดีกว่านั้นมันคงต้องเพิ่มเงินนะคงเกิน 3-4 พัน คงตั้งแต่ 4 พันขึ้นไปถึงเหยียบหมื่นมีงบป่าว ไม่มีก็เอา Xf-5 นั่นแหละ พอแค่นี้ก่อนพิมพ์เหนื่อยแล้ว แก่แล้ว
                              Last edited by tenfaces; 9 Sep 2008, 00:49:19.

Comment

Working...
                              X