Announcement

Collapse
No announcement yet.

spore ยุคที่4เล่นยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• spore ยุคที่4เล่นยังไงครับ

ตามนั้นครับนั่งเล่นมาวันนึงแล้วขีดเขียวพึ่งขึ้นมา1

ขอบคุณครับ

ยุคที่ 4 นี่ขึ้น space ใช่ป่าว ผมจบแบบ warrior อะ เล่นกินเนื้อ ฆ่าแหลก

ผมไปหา mission ทำ จากดาวต่าง ๆ ครับ แล้วมันก็ขึ้นขีดมา เล่นไปได้ 3 ขีด ก็ไม่ได้ใช้เวลานานมากนะครับ mission ก็บอกตำแหน่งอย่างคร่าว ๆ ไว้แล้ว

Comment

ไม่ใช้ครับ ยุคที่สร้างเมือง

Comment

ของผมติดตอนที่อยู่ในUFOอะคับมันให้ไปจับสัตว์แต่ละชนิดมาผมหายังไงก็หาไม่ครบซักทีอะ

Comment

ก้อต้องยึดบ่อน้ามัมนอะครับแล้วก้อจะได้สร้างยานๆเยอะๆไปตีเมืองอื่นให้แตก

Comment

ติดเหมือนกัน เหอะ เหอะ

Comment

ติดที่เดียวกัน ติดตรงที่ให้ใช้ mini laser ไม่รู้มันจะให้ยิงอะไร ฆ่าสัตว์มั่วๆไปหมดเลย

Comment

สร้างเมืองใหม่มะเปนอ่า

Comment

Originally posted by gorly View Post
                  ไม่ใช้ครับ ยุคที่สร้างเมือง
                  อ๋อ ถ้าเป็นยุคสร้างเมือง

1 ขีด = 1 เมืองของเราครับ

เมืองจะโผล่ขึ้นมาเองครับ วิธีที่จะได้เมืองมีอย่างน้อย 2 วิธีครับ

วิธีแรกก็คือ ปั้มยูนิตรถ/เรือไปยึดเมืองอื่นมา
                  วิธีที่สอง สานสัมพันธ์ เป็นพันธมิตรกัน แล้วสร้าง trade route ระหว่างเมือง พอ trade จนเต็ม จะมีหัวข้อให้เราสามารถซื้อเมืองนั้นได้

วิธีเพิ่มเติมน่าจะเป็น spread religion นะครับ เผยแพร่ศาสนามั้ง เพราะมันมีเมืองศาสนา

เงินหาจากยึดน้ำมัน แผนผังของเมืองมีส่วนให้ได้เงินเยอะขึ้นด้วย

ผมเล่นเผ่ากินสัตว์ เลยเลือกวิธีที่ 1 ปั้มรถแล้วรีบไปยึดเมือง ยึดน้ำมัน พอได้ีขีดพอประมาณก็สร้างเครื่องบินได้ แล้วก็ปั้มเอา ๆ บุกยึดให้หมด

รู้สึกว่า เมืองจะมีอย่างน้อย 3 แบบนะครับ แต่ละแบบแปลตรงตัวเลย

1. millitary - ใช้อำนาจยึดเมือง
                  2. economical - ใช้ trade route มั้ง
                  3. religious - ไม่ทราบ ไม่ทันใช้ จบก่อน
                  (ประมาณนี้แหละ พิมพ์ผิดอย่าว่ากันนะ)

พอดีผมใช้กองกำลังบุกหมดเลย เลยไม่ได้ลอง

ผมเพิ่งเล่นรอบแรก อาจมีหลาย ๆ อย่างผิดพลาดนะครับ

ด่าน space นี่ต้องใช้ความอดทนจริง ๆ ยิ่งถ้าใครมาทาง warrior ล่ะก็ เหนื่อยเหมือนกัน
                  Last edited by VINCEz; 8 Sep 2008, 00:22:41.

Comment

เล่นกันไปไกลขนาดนั้นแล้วเหรอครับ ผมเพิ่งขึ้นบกได้ วิวัฒนาการช้าโคตร = ="

Comment

แน่จริงลงน้ำมาสู้กะผมป่าว เด๋วจะเอาเข็มจิ้มให้ร้องเลย

Comment

ยังไม่มีเกมอยากเห้นภาพ ภาพสวยป่าว ผมไม่ใช่คอ เกมซิมด้วย ไม่รูจะเล่นสนุกไหม

Comment

ผมว่าสนุกจนถึงยุคก่อน space อะ มันน่าเบื่อ mission ซ้ำ ๆ วนไปวนมา

ผมเล่นมั่ว ๆ คิดว่าคงจะจบในระดับหนึ่ง ไม่รู้ว่าทำให้จบมากกว่านี้อีกได้รึเปล่า...

เล่น 2 วัน จบ(มั้ง) กรรมจริง เกมส์ sim ถ้าเป็น FPS เดี๋ยวนี้สงสัยปั่นคืนเดียวจบแน่เลย
                          Last edited by VINCEz; 8 Sep 2008, 04:10:01.

Comment

อยากเล่นมากๆครับ เด๋วคงได้โหลดมาเล่นแหง่มๆ

Comment

ยุคนี้ มัน จะออก แนว RTS อ่ะครับ

คือ ต้องหาทรัพยากร แร้ว ก็ต้องสร้างเมือง ก็ จะมีให้สร้าง บ้าน โรงงาน สวนสนุก รัยประมาณนั้น แร้วก็ยึดหให้ได้ทั้ง

โลก อิอิ

พอดี ผมเล่นแผ่นแท้ ภาษาไทย มันก็เลยง่ายย อิอิ

ส่วน ฉาก สเปซ ที่ต้อง ให้จับสัตว์ บินวนไปเรื่อยๆอ่ะครับ สัตว์ที่จะให้จับ ให้ยิง มันจะมีลูกศรสีเหลืองๆบอก ก็สังเกตุ

กันหน่อยนะครับบบบบบบบ ขอให้สนุกกันถ้วนหน้า

Comment

Working...
                              X