overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 36

Thread: สวัสดีค่ะ ขอถามเรื่อง 4850 ค่ะ และ 9800GTX+

OverclockZone Member FAnTasyys's Avatar

Default สวัสดีค่ะ ขอถามเรื่อง 4850 ค่ะ และ 9800GTX+

เมื่อซักเดือนที่แล้ว ซื้อ 4850 การ์ดสีแดง มาใช้ค่ะ (ให้น้องชายใช้)
    แล้ววันนี้น้องชายมาเห็นตัว HIS iceq 4 turbo แล้วเค้าอยากจะได้อ่ะคะ แต่น้องชาย
    บอกว่าประกัน ดีคอมไม่ดี
    เลยมีคำถามมาถามพวกพี่ๆน้องๆ ในบอร์ดนี้อีกครั้ง
    1. ประกัน ดีคอมนี่ไม่ดีเหรอคะเคยได้ยินอาบอกว่าดีนี่นา แต่ว่าอาบอกนานแล้วตกลงว่ายังไงเหรอ
    2. 4850 HIS iceq 4 turbo แต่เป็นประกันที่ดีๆหน่อย(no dcom)มีให้ซื้อที่ไหนบ้างคะ (น้องชายฝากถาม)
    3. เมื่อกี้เปิดอ่านเล่นๆไปเจอว่า 4850 ใช้กับจอใหญ่ๆดีกว่า 9800 GTX+ เหรอ? (สงสัยเอง)
    4. อยากทราบว่าคนที่ใช้ ทั้ง 2 ตัวนี้ รู้สึกยังไงตัวไหนดีกว่ากันคะ (น้องฝากถาม)
    5. คนที่เข้ามาตอบมีแฟนอ้ะยังคะ (อันนี้ถามเล่นๆ อิอิ)

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

5. ยังไม่มีแฟน ครับ

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

โห น้องอยากได้อะไรซื้อให้หมดเลยเหรอ

เค้า = คุณพี่สุดสวย หรือ น้องอ่า

ปล.เข้ามาไร้สาระ 5 5

OverclockZone Member Hector's Avatar

Quote Originally Posted by FAnTasyys View Post
    เมื่อซักเดือนที่แล้ว ซื้อ 4850 การ์ดสีแดง มาใช้ค่ะ (ให้น้องชายใช้)
    แล้ววันนี้น้องชายมาเห็นตัว HIS iceq 4 turbo แล้วเค้าอยากจะได้อ่ะคะ แต่น้องชาย
    เลยมีคำถามมาถามพวกพี่ๆน้องๆ ในบอร์ดนี้อีกครั้ง
    1. ประกัน ดีคอมนี่ไม่ดีเหรอคะเคยได้ยินอาบอกว่าดีนี่นา แต่ว่าอาบอกนานแล้วตกลงว่ายังไงเหรอ
    2. 4850 HIS iceq 4 turbo แต่เป็นประกันที่ดีๆหน่อย(no dcom)มีให้ซื้อที่ไหนบ้างคะ (น้องชายฝากถาม)
    3. เมื่อกี้เปิดอ่านเล่นๆไปเจอว่า 4850 ใช้กับจอใหญ่ๆดีกว่า 9800 GTX+ เหรอ? (สงสัยเอง)
    4. อยากทราบว่าคนที่ใช้ ทั้ง 2 ตัวนี้ รู้สึกยังไงตัวไหนดีกว่ากันคะ (น้องฝากถาม)
    5. คนที่เข้ามาตอบมีแฟนอ้ะยังคะ (อันนี้ถามเล่นๆ อิอิ)
    1. เรื่องประกันผมว่าแล้วแต่ดวง บางคนก็เจอแบบดีๆ บางคนก็เจอแบบแย่ๆ
    2. ไม่รู้ครับ
    3. ตามเวบทดสอบต่างประเทศ จอใหญ่ 4850 เฟรมเรทจะตกไม่มาก
    4. คนที่เคยใช้แล้วทั้ง 2 ตัวบอกว่า 9800GTX+ จะลื่นกว่านิดหน่อยๆ
    5. ยังไม่มี (ตอบจริงๆนะ) *-*

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

1. ตอนนี้เค้าเปลี่ยนนโยบาย ละ น่าจะดีขึ้น
    2. ไม่น่าจะมี ถ้าเป็นประกันร้าน คิดว่า D COM ดีกว่านะ
    3. ไม่เสมอไปเป็นเกมส์ๆ ไป คู่นี้แรงสูสี ใกล้เคียงกัน
    4. ใช้แค่ 8800GT เอง แฮะ ๆๆๆ
    5. ตอบที่ rev.2 ละ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

5 โสดครับ มาตอบข้อ5 อย่างเดียวครับ 555+

OverclockZone Member Mazzard's Avatar

ชอบ ค่ายไหน เลือกเลย แรงพอกัน

OverclockZone Member Squallfill's Avatar

ว่า แต่ ไอ้ที่ เค้าถาม นั่น HD4850 ก่ะตัว 4850 HIS iceq 4 turbo ความแรงต่างกันเยอะ มั้ย ครับ ถามด้วยคน เป็นความรู้ติดตัว

ขอตอบ
    ข้อ5 มีแฟนแล้ว ครับ แต่อยากมี กิ๊ก อีก รับสมัคด่วน!!!!

OverclockZone Member Yakuza_ขาลีบ's Avatar
    เฮือนข่อยยู่สกล

มาตอบข้อ 5 คับ มีแฟนแล้วคับ จิงๆๆ ชื่อ ฮาตาริ

OverclockZone Member eadkimoet's Avatar
    สะเมิง-แม่ริม (เชียงใหม่)

มาตอบข้อ 5 อย่างเดียวเลยครับ ว่าโฉด จริงๆ อิอิ

OverclockZone Member neungr's Avatar

1.ประกันของที่นี่เป็นยังไงผมไม่รู้ รู้แต่เวลามีปัญหา Msn ไปคุยกับเพือนที่ทำในนั้น ง่ายกว่าคุยกับ แผนกต้อนรับ
    2.ไม่รู้ครับ เพราะยังใช้ 4850 เดิมๆอยู่
    3.ก็ไมู่้อีกเพราะใช้อยู่ตัวเดียวกับ 19" ก็ใช้ได้ดีนะ
    4.ยิ่งไม่รู้ใหญ่เลย
    5.รู้ครับ ไม่โสด แต่ อยากมีกิ๊ก

OverclockZone Member kingmax's Avatar

Quote Originally Posted by kgb99 View Post
    5 โสดครับ มาตอบข้อ5 อย่างเดียวครับ 555+
    คนนี้โสดจิงครับ อิอิ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

Talking

Quote Originally Posted by kingmax View Post
    คนนี้โสดจิงครับ อิอิ

--------------------------------

ปล. สองตัวนี้เลือกยากครับ จขกท. หลับตาแล้วเอานิ้วจิ้มเลยครับ

โดนตัวไหนสอยตัวนั้นเลย อิอิ

OverclockZone Member FAnTasyys's Avatar

คนโสดเยอะจังเลยนะคะ

แต่อย่าตอบแค่ข้อ 5 อย่างสิ ~~

OverclockZone Member tanawatkk's Avatar

ชอบค่ายไหนก็เอาตัวนั้นหละครับ อิอิ

OverclockZone Member garmin's Avatar

5. ส่งรูปมาก่อน แล้วจะตอบ กลัวป่าเดียวกัน อิอิ

OverclockZone Member

ผมว่าพนักงานเค้าทำงานดีน่ะ
    1.ไม่พูดไม่ตอบ ตั้งหน้าตั้งตาทำงานอย่างเดียว หน้าเราเค้ายังไม่มองเลย ถามคำ(ต้องถามย้ำ)ตอบมุมปากกุฟังไม่รู้เรื่องหว่ะ
    2.ระบบงานไม่ยุ่งยากซับซ้อน เขียนๆใส่กระดาษ รอเรียกยื่นของให้มัน กลับบ้านไปรอไม่นาน2อาทิตย์ ถ้ามันอารมณ์ดีเดี๋ยวโทรมาตามเอง
    3.เจอมาแค่นี้แหละขอชมเชย(แสรด....)

OverclockZone Member unix's Avatar

Quote Originally Posted by FAnTasyys View Post
    1.แล้วแต่ดวงครับ

2.ไม่รู้ครับ ตอนนี้ยังหายากอยู่

3.ไม่แน่ไม่นอนครับ แล้วแต่เกมที่เล่น ถ้าไม่มานั่งจับผิดกัน ไม่รู้สึกหรอกครับ

4.ใช้ มา แล้ว ทั้ง 2 ตัว ดีทั้ง 2 ตัวครับ อยู่ที user มากกว่า (ส่วนมากจะ user error)

5.ยังรอน้องเม อยู่ครับ

OverclockZone Member bigbigbig's Avatar

ผมขาย 9800GTX+ แล้วไปซื้อ HIS iceq 4 turbo มา่ใช้ ก็ ok ดีคับ ความแรงเวลาเล่นเกมส์ ดูไม่ออก เรื่องความร้อน ใกล้เคียงกัน idel 46-50 full ไม่เกิน 70 ส่วนประกัน d com ชั่งมัน อยากใช้

OverclockZone Member

9800GTX+ทั้งยาวทั้งใหญ่น่ะครับ คิดดู

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks