Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากให้แมคเท่ห์ผมเสียงออก7.1ทำไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากให้แมคเท่ห์ผมเสียงออก7.1ทำไง

จะร้องไห้แล้วคับแมคเท่ห์ผมเสียงออก2.1
    ทำไงให้เสียงมันออก7.1อ่ะ
    ใช้บอร์ด GA-EP35-DS3Rน่ะครับ
    มันเป็น ALC889A ลงได้ใช้kalyway
    แต่ว่าจะทำไงให้เสียงมันออก7.1อ่ะครับ ตอนนี้ได้แต่มันออกแค่2.1
    หรือว่าต้องซื้อUSB ซาวน์มา งั้นก็ช่วยบอกหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

ไม่ได้ครับ
    ได้แค่2.1กะdigital out
    ถ้าdigital outไปเข้าreceiverอีกทีน่าจะได้
    ผมก็ไม่แน่ใจ

Comment

เศร้าเลย ลืมนึกเรื่องนี้ไปซะสนิทแล้วไปซื้อพวก digital out รุ่นไหนดีหรอคับ

Comment

ทำใจครับ ของคนอื่นก็เป็น 2.1 กันทั้งนั้นแหล่ะคับ

Comment

ผมก็จะบอกว่ามันไม่เป็นhardwareของappleนะครับ
          ได้แค่นี้ก็บุญแล้ว
          แต่กลัวว่าจะหาว่าผมกวนตีน
          เหอๆ

Comment

ขอบคุณทุกคนมากนะครับ ถ้าช่วยไม่ได้ก็ไม่เปงไรคับ

แต่จะถามอีก2ข้อนึงคับ แมคแท้มันออก2.1ด้วยป่าว ถ้ามันออก2.1ก็โอเคอ่ะคับ แต่ถ้าแมคแท้ออก5.1ทีผมก็ซวยคับเพราะพึ่งซื้อ แมคเท่ห์มา2หมื่น 5555 แล้วก็ถ้าใส่อุปกรณ์เสริมของแอ๊ปเปิ้ลไปเนี้ยเครื่องเอ๋อไหมพวกซอร์ฟแวร์อะไรแบบนี้ หรือว่ามันเหมือนแมคทุกอย่างเลย
            Last edited by toto126; 7 Sep 2008, 20:48:01.

Comment

ของแท้มันก็ออก 2ch แหละครับ แต่มันมี optical out ถ้าต่อไป reciever ก็เป็น 5.1 ได้เหมือนกัน

Comment

แล้วเอาของแท้ไปยัดเข้าของปลอมได้ไหมอ่า

Comment

Working...
                X