overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 8 of 8

Thread: จะเปิดร้าน Net+Games ..:::..ขอคำแนะนำด้วยคับ..:::..

OverclockZone Member

Default จะเปิดร้าน Net+Games ..:::..ขอคำแนะนำด้วยคับ..:::..

พี่ๆไคเปิดบ้างคับ
    ขอคำชี้แนะด้วย

ขอบคุณคับ..:::..

OverclockZone Member PapibasicZ's Avatar

เปิดร้านเกมตอนนี้คงต้องคิดหนักหน่อยหละัคับ มีเพื่อนพี่ผมหลายๆคนเปิดเจ๊งกันไปตามๆกัน เพราะย่านนั้นร้านเยอะบ้าง คอมไม่แรงบ้าง ถ้าคิดจะเปิดจิงๆย่านนั้นควรมีร้านเกมไม่เยอะมากอะ แล้วสเปคเราก็ต้องให้ถูกใจลูกค้าหน่อย แล้วก็เรื่องราคาช่วงแรกอาจจะมีโปรโมชั่นไรพิเศษๆ อะคับ
    อ่อ อย่าเอายาบ้าใส่น้ำให้เค้ากินนะ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ตอนนี้ ทำเลที่ตั้ง มาเป็นอันดับหนึ่งครับ คำนวนค่าใช้จ่ายดีๆครับ
    เรื่องสเปคเครื่อง มันเรื่งอเล็กๆครับ มีตังก็หาซื้อมาได้จะเอาแรงขนาดใหน
    แต่ลูกค้านี้ซิ มาเรียกกันมาไม่ได้
    การบริการ ก็ต้อง ดีที่สุดที่คิดว่าเราจะทำให้ได้ครับ

OverclockZone Member xsaga's Avatar

คือผมเป้นคนนึงที่เล่นร้าน เกม คือเรื่องคอมแรงมากนี่ไม่เท่าไหร่ พอเล่น .a เกมออน์ไลน์ทั่วไปก็พอ เพราะเค้าก็เล่นกันแค่นั้น ผมว่า เอาเน๊ตให้แรงลูกค้าประ ทับใจกว่าคับ ^ ^

OverclockZone Member

เปิดที่ประตูน้ำเซนเตอร์อะคับ(ค่าเช่าไม่ต้องร้านของแม่)

เครื่องคิดอยู่ว่าจะเช่าเค้าในช่วงแรกไหม หรือซื้อใหม่เลย

ถ้าชื้อใหม่ Athlon3000+ กับ GF7300 okไหม นักเล่นเกมว่ายังไง

เนตเราต้องติดต่อที่ไหนคับ หรือใช้Hi-Speed true ปกติแล้วแชรเอา

เรื่องเกมส์ต้องขอลิขสิทธิ์ไหม ติดต่อยังไง

ฯลฯ

ขอบคุนมากคับ

OverclockZone Member kickkok's Avatar

เน็ทของ True ต้องใช้แบบของร้านเกมส์นะครับ ส่วนลิขสิทธิ์เกมส์ โทรไปติดต่อตามบริษัทผู้นำเข้าได้เลยครับ

OverclockZone Member Alexandrite's Avatar

เล่าเกี่ยวกับร้านเกมให้ฟัง

ช่วงนี้ก็ร้านเยอะจริงๆ แหละครับ เพราะงั้นอันนี้เป็นคำแนะนำจากร้านเกมที่ผมรูจักนะครับว่าถ้าจะเปิดร้านเกมก็ต้องไปเขตกันดารหน่อย อุอุ (ที่ที่ค่อนข้างชนบลอ่ะ แบบว่าเทคโนโลยียังไปถึงไม่มาก แถวนั้นจะร้านเกมแถบไม่มี แต่พวก ADSL กับไฟฟ้าต้องไปถึงด้วยนะครับ อย่ากันดารเกินไป -*-)

แล้วก็ช่วงนี้มีธุรกิจแนวนี้กันเยอะ ร้านเกม แบบสุดๆ ก็มี (ทุเรศสุดๆ)

อันนี้เจ้าของร้านเกมเล่าให้ฟังด้วย แต่ผมก็เชื่อว่าจริงนะ เพราะดูจากคนที่เจ้าของร้านเกมด่าก็มีส่วนถูกเยอะจากที่สังเกตมา

เค้าเล่ามาว่า เจ้าของร้านเกมบางร้านก็หน้าด้าน แบบว่า ยืนเรียกลูกค้ากันหน้าร้านเลย เด็กเดินผ่านก็เรียกให้เข้ามาเล่น ถ้าเด็กไหนไปเล่นร้านอื่นก็จะใช้เส้นนิดๆคือวานเด็กในร้านว่า ให้ไปเรียกเด็กจาร้านนู้นมาหน่อยเด๋วให้ติ้บโดยเล่นฟรี 1 ชม หรืออะไรก็ว่าไป

เหอๆ

เท่าที่เหนร้านเกมเด๋วนี้เปิดกันนะครับ ส่วนมาก ร้านจะเน้น จอครับ จอหรูเด็กจะเล่นครับ ชนิดว่าเอา Cerelon มาตั้งให้เล่นแต่ขอแค่จอ LCD หรูๆ เด็กก็เตมร้านแล้ว แบบว่าเห่อ แต่ว่าอันนี้หมายถึงแถวบ้านผมนะครับ แถว กทม ผมไม่รูหรอก

นั่นแหละ ร้านเกมรุ่งเพราะจอครับส่วนมาก ให้จอกับ Case ดูใหม่ดูแรงก็พอครับของข้างในเปนยังไงเด็กเค้าไม่ค่อยสนหรอก อ้อ ถึงข้างในไม่สำคัญแต่เล่นเกมอย่าให้สะดุดด้วยนะครับ เหอๆ ถ้าเล่นเกมสะดุดเครื่องหรูยังไงก็จบเช่นกนั -3-

OverclockZone Member Alexandrite's Avatar

ร้านแถวบ้านผมนะ เหนใช้ๆอยู๋

AMD 3000+
    MB Socket 939
    RAM DDR 512
    การ์ดจอ Spark 7300GT แค่นี้เองครับ เหอๆ แต่ถามร้านเค้าบอกว่าซื้อมา 26K (หนักตรงจอ LCD 17 นิ้ว)

ลองสั่งจอหรูๆ ซัก 19 นิ้ว 20 นิ่วก็รุ่งง่ายนะครับ เด็กเค้าเห่อของใหม่ อุอุ

ส่วนที่เห็นๆ มารู้สึกเด็กจะชอบร้านเกมแนวที่ว่า กระหึ่มร้านด้วยครับ แบบเปิดลำโพงสุดๆ เข้าร้านแล้วเหมือนอยู่ใน พลับเลย ดังสนั่นหวั่นไหว (แต่ส่วนตัวผมไม่ชอบครับ ผมชอบร้านแนว เข้าไปแล้วเงียบๆ หรือเสียงเบาๆ เวลาเล่นแล้วใส่หูฟัง เหอๆ)

Bookmarks

Bookmarks