Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามการด์จอ asus en8800gt ใส่กับเมนบอดท์รุ่นนี้ได้เหรอไหม asus p4v8000-x

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามการด์จอ asus en8800gt ใส่กับเมนบอดท์รุ่นนี้ได้เหรอไหม asus p4v8000-x

พอดีได้มาครับ มันพอดท์ pci ด้วยครับผมใช้แพนเทียม 4 3.0 แรม ddr1 2 g พอดีซื้อซับพรายมาใหม่แล้วด้วยครับ

Socket 478
    ใส่ได้ AGP 8X / PCI E 4X
    ท่าจะไม่รุ่ง

Comment

อดเลยต้องเปลี่ยนบอดท์ใหม่เหรอนี่

Comment

สภาพนี้ผมว่าไฟไม่พอเชื่อดิ

Comment

ทำให้ประสิทธิภาพจาก 8800GT เหลือ 8600GT ซะละมั้ง
          PSU ไฟอาจจะไม่พอจ่ายอีก

Comment

ชับพรายซื้อมาใหม่แล้วครับ enermax ครับอยากทราบว่าจะใส่บอดท์นี้ได้ไหมครับ

Comment

มันค้างขอโทษที

Comment

กี่ Watt นะ Enermax นะ

Comment

460 w ครับ

Comment

งั้นได้ สบายๆ
                    ลองใส่เทสได้ เลย
                    ต่อสายแปลงไฟ 6 pin เข้า VGA ด้วย ละ
                    ลงไดร์เวอร์ เล่นลองดู น่าจะใช้งานได้
                    แต่ไม่รู้ GF8800GT รัน PCI E 4X เล่นกับ P4 3.0 GHz จะเป็นยังไง

Comment

8800GT + P4 478 ผมว่าไม่ค่อยเข้ากัน เห๊อะ ๆ

ซีพียูคงจะรีดพลังการ์ดจอออกมาไม่หมดแหละครับ งานนี้

Comment

ตกลงมันใส่ได้ป่ะครับ
                        8800GT มี pci 4x ด้วยเหรอ

http://www.asus.com/products.aspx?l1...18&modelmenu=1

หน้าตาเหมือนกันเลยแต่เป็น pci-ex
                        Last edited by tomodify; 11 Nov 2008, 13:02:39.

Comment

Originally posted by tomodify View Post
                          ตกลงมันใส่ได้ป่ะครับ
                          8800GT มี pci 4x ด้วยเหรอ

http://www.asus.com/products.aspx?l1...18&modelmenu=1

หน้าตาเหมือนกันเลยแต่เป็น pci-ex
                          การ์ดจอนะ PCI E 2.0 16X
                          แต่เมนบอร์ดนะ Slot VGA ช่องเสียบ PCI E มันรันทำงานเต็มที่ได้แค่ 4X (ความแรงหายไปเยอะ เพราะเมนบอร์ด)

Comment

ผมว่าถ้าลงเคสไม่ได้ครับมันติด PSU หรือ hdd แน่ๆ

ท่าน TWK.
                            ตกลงมันใส่ได้จริงๆหรือครับ

Comment

Originally posted by tomodify View Post
                              ผมว่าถ้าลงเคสไม่ได้ครับมันติด PSU หรือ hdd แน่ๆ

ท่าน TWK.
                              ตกลงมันใส่ได้จริงๆหรือครับ
                              ได้สิ
                              ย้าย HDD กับ PSU มาใว้ข้างนอก ต่อเอาเลย ง่ายๆ
                              เสียบ VGA เข้าไป ต่อสายไฟเพิ่ม 6 pin VGA ด้วย
                              เปิดมาก็ใช้ได้ ละ ลงไดร์เวอร์ก็เรียบร้อย ละ

Comment

Working...
                              X