Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาอยากถามเกี่ยวกับการลงวินโดว์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาอยากถามเกี่ยวกับการลงวินโดว์

คือว่าตอนนี้เครื่องผมลงวินโดว์ XP แต่อยากลองลง Vista ดูแต่มีข้อสงสัยอยากถาม
    ผมแบ่งพาติชั่นไว้ 3 ตัวใช่ไหมคับ แล้ว Format วินโดว์ XP ในไดร์ฟ C แล้วจัดการ
    ลงวินโดว์ Vista จนเส็ด
    สิ่งที่ผมอยากจะถาม คือ
    ผมยังจะสามารถเข้าไปใน ไดร์ฟ D หรือ E เพื่อใช้งานโฟล์เดอร์ต่างๆได้หรือไม่
    หรือ วินโดว์ มันจะให้ Format หมดเลยทุกไดร์ฟ ใครรู้รบกวนตอบหน่อยน่ะครับ
    พอดีเสียดายข้อมูลต่างๆ ในฮาร์ดดิส ถ้าลงไปแล้วต้อง Format หมดเลย
    ผมจาได้หาฮาร์ดดิสมาแบคอัพข้อมูลไว้
    ถ้ายังใช้งานได้ จะได้ จัดการลงไปเลยไม่ต้องหาฮาร์ดดิสมาแบ็คอัพไว้
    ขอบคุณคับ

ใครรู้ช่วยตอบทีคับรอมาทั้งวันแล้ว

Comment

ใช้ได้ปกติ เหมือน XP นั่นแหละครับ
      Attached Files

Comment

ลงได้สบายครับท่าน ไม่มีปัญหาแน่นอน

แต่ Vista ที่เอามาลง ถ้าเป็น Home Premium ก็ดีหน่อย ไม่กินเครื่องเท่าไหร่

Comment

ใช้งานได้ปรกติครับ

Comment

ฟอร์แมตไดรฟ์ไหนก้อมีผลเฉพาะไดร์ฟนั้นแหละ ที่เหลือก้อยังอยู่ดี

Comment

Working...
            X