Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีการ์ดจอ ที่สามารถดู สตรีมมิ่งแบบเต็มจอ ชัดเหมือนจอเล็ก ป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีการ์ดจอ ที่สามารถดู สตรีมมิ่งแบบเต็มจอ ชัดเหมือนจอเล็ก ป่าวครับ

ไว้ช่วย ดูทีวีออนไล

ไม่มีครับ

Comment

Originally posted by estrellas View Post
      ไม่มีครับ

เคลียร์

Comment

Originally posted by estrellas View Post
        ไม่มีครับ
        ตามนั้นเลยครับ ภาพมันเล็กพอเราขยายเต็มจอ ก็จะต้องแตก เป็นเรื่องธรรมดา

Comment

ข้อมูลมันส่งมาเล็กๆแบบนั้น
          การ์ดจอเทพๆภาพก็แตกครับ

Comment

คิดอะไรอยู่นะ

Comment

คิดเหมือนกัน แต่เป็นไปไม่ได้

Comment

Originally posted by GhostXP View Post
                คิดว่าสมัยนี้น่าจะมีได้แล้วครับ

Comment

-.-" 10 ปีข้างหน้ามันก็คงไม่มีหรอกครับ คิดแบบง่ายๆนะ เขาต้องลดคุณภาพของvideo ลง เพื่อให้เหมาะสมในการดูonline อยากได้ชัดๆ ลองดูเวป imeem มีคนอัพ mv บางตัว bitrate สูงเหมือนกัน ผมยังแอบจิ๊กโหลดไว้ดูoffline ที่บ้านเลยครับ

ลองดูอันนี้ ชัดดี คนconvert เขาเลือกไว้bitrate สูงใช้ได้ http://www.imeem.com/people/Xnr5siJ/...q_music_video/

กับอันนี้ mv เดียวกัน คนอัพconvert ไว้bitrate ต่ำ http://www.imeem.com/holla4fivedolla...l_music_video/

หรือง่ายๆ VCD ทำไมดูกับจอCRT TV ภาพมันแตกน้อยกว่า แต่กับ LCD ลองขยายเต็มจอ ภาพแตกกว่าเยอะ รายละเอียดของOutput LCD คอมยิ่งจอใหญ่ก็ยิ่งแตก มันต้องขยายเยอะ แต่ CRT TV มันขยายน้อยกว่า(มีสเกลช่วยนั่นเอง) ก็เลยแตกน้อย

อ้อ ที่บอกว่าสมัยนี้มันน่าจะมีแล้วนั้น เหอๆ ง่ายไปเลยครับ ไม่ต้องสมัยนี้หรอก อยากภาพแตกน้อยลง ก็ดูกับจอ CRT Monitor เลย แตกน้อยกว่าดูกับ LCD Monitor ครับ มันไม่ต้องขยายขนาดมาก

Comment

อันนั้นมันปัญหาจาก resolution ของ streaming

การ์ดมันคงทำให้ชัดไม่ได้ขนาดนั้น

Comment

มีอีกทาง ลองหาเว็บที่เค้ามี Video Stream แบบ Hi-def มาดูน่าจะชัดนะครับ

แต่อาจจะไม่มีที่บ้านเรา T^T

Comment

ของที่มันไม่ชัดมาจะทำให้มันชัดไม่ได้หรอกครับ

Comment

ต้นทางส่งมา มีขนาดเล็กและคุณภาพต่ำ แต่ปลายทางที่รับมาด้วยคุณภาพข้างต้น...
                          ต้องการประมวลผล ภาพที่แย่แบบนั้น ให้ดูที่ปลายทางด้วยขนาดที่ใหญ่ขึ้นแล้วชัดเจนด้วย

ความเห็นส่วนตัวผม ผมว่าทำได้นะครับ น่าจะใช้เทคโนโลยี ทางการทหาร หรือความมั่นคงแห่งชาติ
                          ของพวก เพนตากอน , NASA , หรือเอกชนก็ พวกใน main lab ของ microsoft อะไรทำนองนี้

อีกอย่าง ตัวการ์ดจอ กับโปรแกรมที่ใช้วิเคราะห์+ดัดแปลงภาพ รวมถึง CPU แรม ฯลฯ
                          คงเป็นระดับที่ เครี่องบ้านๆ ของเราไม่มีทางทำได้ มั้งครับ

ปล. เป็นสมมุติฐาน ของผมเท่านั้นนะครับ

Comment

โทษครับ กดเบิ้ล network busy ครับ

Comment

Originally posted by GhostXP View Post

แบบที่ลบเซนเซ่อได้ ก็ยังไม่มีนะท่าน

Comment

Working...
                              X