Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาอีกแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาอีกแล้ว

หลังจากเล่น DOTA ไปซักพักครื่องก็มีเสียงจากเคส เสียงดังเหมือนหวอรถพยาบาล ก่อนหน้านั้นมันมีเสียงแล้วดับ ซึ่งผมได้ตั้งกระทู้ถามและได้คำตอบว่าอาจเกิดจากแรม ผมก็ได้ทำความสะอาด แล้วมันก็ไม่ดับแต่มีการอารใหม่ คืออาการเสียงหวอรถโรงพยาบาลมันเป็นกับอะไรแล้วแก้ไขยังไงครับ ช่วยผมทีหรือว่าเป็นสัญญาณให้ซื้อเครื่องใหม่

ตั้งเสียงเตือนที่เมนบอร์ดหรือเปล่าครับ เมื่ออุณหภูมิ CPU หรือ MB เกินที่ตั้งไว้เกิน มันจะเตือนแล้วก็ ปิดตัวเองครับ

Comment

Barton2500@3200 NF7-S มันร้อนตั้ง 66 องศาเลยครับ ทุกทีไม่เป็นยังงี้ไมมันร้อนผิดปกติมีวิธีแก้ไหมครับ

Comment

ก็ถ้าจัดสายให้อากาศในเคสไหลเวียนดีแล้ว ก็คงเหลือแต่ต้องพึ่งซิ้งดีๆสักตัวครับ

Comment

ลอง แกะซิงค์cpu ออกมาทาซิลิโคนใหม่ดูคับ และดูด้วยว่าซิงค์แน่นป่าว

Comment

มีโปรแกรมที่เชคอุณภูมิแบบชัวร์ๆไหมครับ

Comment

ลอง Everest รึยังครับ?

แต่ที่จริงแล้ว โปรแกรม check อุณหภูมิทั่วไปมันก็อ่านค่าจากเซ็นเซอร์เมนบอร์ดอยู่แล้ว
              ถ้าเซนเซอร์เมนบอร์ดเพี้ยน มันก็อ่านเพี้ยนกันหมดล่ะครับ

เพราะงั้นผมคิดว่า ตัวไหนก็น่าจะคล้ายๆกัน

Comment

Working...
              X