Announcement

Collapse
No announcement yet.

พื่ครับดีใจโคตร สอน OC VGA หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พื่ครับดีใจโคตร สอน OC VGA หน่อย

วันนี้ผมได้ 4850 มาแล้วของค่าย ผลิตอ่ะ -*- คนไทยทำรึเปล่า Palit เย้ๆ

คือ อุณหภูมิมัน 46 - 47 องศา

แล้วมันมี

GPU 625

MEMORY 993

แล้วจะ OC ไปเท่าไหร่ดีไม่ให้มันร้อยมาก

5 อย่างละ 5 เพื่อไม่ให้ร้อนไป

Comment

อ้าวววววววววว .... ก็ลองจิงับ ขยับมันขึ้นทีละหน่อย แล้วลองทดสอบด้วย benchmark หรือการเล่นเกมต่างๆ
      เปิด rivatuner เช็คความร้อนดูในระหว่างที่เทส
      ดูซิว่ามันสูงมั้ย เทสผ่านมั้ย .... ถ้าฉลุยก็ไปต่อ

Comment

ผมไม่มีพัดลมดีๆ เลยอ่ะมีแต่ตัวล่ะ 60 มันจะไหวเหรอ -*-

Comment

ไหว

ไม่ลอง ไม่รู้ ไม่แต๊บ...

ความมันส์ไม่บังเกิด

Comment

นี่แหละความเสียใจ เคยฟังป่ะ อิอิ

Comment

อย่าไปกลัวไม่ถึง 90 องศา ไม่ต้องหยุด

Comment

Originally posted by UnderoatZ View Post
                อย่าไปกลัวไม่ถึง 90 องศา ไม่ต้องหยุด
                ตามนี้เลยคับ

Comment

Originally posted by kingmax View Post
                  ตามนี้เลยคับ
                  ถึง 90 องศา แล้วเปลี่ยนซิงค์ พอเปลี่ยนซิงค์แล้วลากต่อ พอลากต่อถึง 90 องศาอีก (ถ้าเทสผ่านนะ) ยังไม่พอใจซื้อการ์ดจอใหม่ครับ

ล้อเล่นนะครับ ผมเพิ่้มทีละ 10 เพราะใจร้อนครับ แ้ล้วเทสด้วย crysis benchmark GPU ถ้าไม่ค้าง ไม่มีภาพแตก ก็เพิ่มใหม่ เช็คความร้อนไปด้วย แต่ถ้าเทส crysis benchmark CPU อุณภูมิจากสูงกว่า GPU นะครับ
                  Last edited by UnderoatZ; 8 Sep 2008, 10:49:58.

Comment

ผมใช้ 8500GT ของกิกะไบต์ รุ่นมีแต่ซิงค์ ไม่มีพัดลม แล้วผมไปซื้อพัดลมตัวเ ล้ก ๆ 5 เซน มาติดเอง

ใ ช้ Riva คล็อคจาก 500 ไป 600 สบาย ๆ ไม่เพี้ยน

อุณภูมิยังแค่ 52 องศาเอง ยังว่าจะลากต่อ

Comment

90องศา เอาไปต้มมาม่าเหรอ แต๊บแน่ท่าน

Comment

หน้าจอดับ boot ไม่ผ่าน ค่อยว่ากันใหม่ครับ

Comment

อัดเลยครับ เอาให้ไฟไหม้บ้านไปเลย

Comment

ระวังแต๊บ !

Comment

Working...
                            X