Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ประกอบคอมให้เพื่อน ตอน set bios ไฟดับ เคลมได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ประกอบคอมให้เพื่อน ตอน set bios ไฟดับ เคลมได้มั้ยครับ

เพื่อนให้ประกอบคอมให้ cpu socket 478
    เมื่อวานเพิ่งไปซื้อเมนบอร์ดใหม่จากร้าน jib รุ่น biostar ที่รองรับ 478 บัสแรม 667
    เมื่อกี๊นั่งประกอบอยู่ แล้วตอนที่เข้าไป set ค่าิ bios ไฟดันกระตุก คอมดับ ตอนนี้เปิดไม่ติดเลย มีวิธีแก้ยังไงบ้างครับ หรือถ้าส่งเคลมนี่ร้านจะเคลมให้มั้ยครับ เพราะเมื่อวานตอนซื้อพนักงานบอก ถ้ามีปัญหาภายใน 15 วันเปลี่ยนใหม่ใ้ทันที

ขอบคุณมากครับ
    เซ็งตัวเองเลย

ลองเคลีย cmos ดูคับ

Comment

ลอง clear bios ดูคับ ถอดถ่านออก ถอดปลักไฟ

Comment

เคลียร์ไงครับ แค่ถอดถ่านอย่างเดียวเหรอครับ

Comment

แล้วถ้าทำไม่ได้ ทางร้านจะเปลี่ยนใหม่ให้มั้ยครับ เราจะบอกเค๊ายังไง เพิ่งซื้อมาเมื่อวาน

Comment

ตอนถอดถ่านออก อย่าลืมถอดปลั๊กออกนะครับ

Comment

ถ้า เคลีย cmos ไม่หาย ก็ยกกลับไปที่ร้านเลยครับ
              แล้วบอกว่า เอาไปลองแล้วก็เปิดไม่ติดตั้งแต่แรกเลย คือยังไม่ได้ทำอะไรเลยหน่ะครับ
              ยังไม่เกินหนึ่งอาทิตย์ ทางร้านน่าจะให้เปลี่ยนนะครับ
              GLORIOUS PC MASTER RACE
              May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ทำหน้าบ้องแบ่วมีแฟนสวยแนะนำให้แฟนเอาไปเครมจะคุยง่ายกว่าเยอะอิอิ

Comment

Originally posted by Justin@JK View Post
                  ทำหน้าบ้องแบ่วมีแฟนสวยแนะนำให้แฟนเอาไปเครมจะคุยง่ายกว่าเยอะอิอิ

ช่วยได้จริงหรอ แล้วถ้าม่ายมีแฟนทำไงดีอ่าคับ

Comment

Originally posted by thu29311 View Post
                    ช่วยได้จริงหรอ แล้วถ้าม่ายมีแฟนทำไงดีอ่าคับ

ลองหาหนุ่มล่ำๆ ซักคนไปคุยก็ได้เช่นกัน

Comment

art ตัวแม่มักจะคุยกับเพศตรงข้ามง่ายกว่าครับอิอิ

Comment

ถ้าคนไปเคลมเป็นประเภท2เพศละครับ เคลมยากไหม แบบว่าอยากรู้ง่ะ

Comment

รู้แต่ว่าหน้าตาไม่ดีไปเคลม พนักงานบริการดี๊ดี สงสัยรีบ อยากจะไล่ให้ไปเร็วๆ

Comment

ขอบคุณมาก ได้แล้วครับ ถอดถ่านถอดปลั๊ก กลับมาเ ป็นปกติ รอดตัวไป

Comment

555 กระทู้เกือบออกทะเลแ้ว้ววว

Comment

Working...
                              X