Announcement

Collapse
No announcement yet.

บล็อกน้ำ CPU ตัวไหนเย็นที่สุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Edison View Post
    ลองดูลิ้งนี้
    ผมลองอ่านดูแล้ว รู้สึกว่าการทดสอบมันจะไม่ค่อยแฟร์เท่าไหร่ เพราะบล็อคน้ำแต่ละตัวมันอั้นน้ำไม่เท่ากัน ควรจะวัดอุณหภูมิที่แรงดันน้ำเท่ากันมากกว่า

Originally posted by noobeer1 View Post
    ผมว่าบล๊อคน้ำมันก้อเย็นหมดนะ ว่าตัวคุณจะหัวสูงแค่ไหน ยังไงมันก้อเย็นกว่าพัดลมชัว
    มันก็เย็นนะครับ แต่ว่าแต่ละตัวมันเย็นไม่เหมือนกันนี่น่ะสิ

Comment

EK เย็นสุดครับ แต่ถ้าเอามาใส่กับระบบที่มี Water Block หลายจุดไม่เหมาะครับ เพราะ EK อั้นน้ำกว่า ถ้าจะเล่นการ์ดจอด้วยควรเล่น D-tek ครับท่าน ถ้าจะเย็นอย่างเดียวคงไม่พออาจจะต้องดูว่าเราต้องการว่าเราจะต่อชุดน้ำทั้งชุดด้วยหรือไม่ ส่วนการ์ดจอแนะนำว่าถ้าเอาใช้งานได้เรื่อย ๆ ไม่ควรเล่นแบบ Full Cover ครับ เล่นเฉพาะ block แล้วแปะซิ้งค์แรมกับมอสเฟตดีกว่า ตอนนี้บล็อคจอน่าเล่นคงไม่พ้น D-tek กับ Ek เช่นเคย เนื้องานดี พิมพ์นิยม แต่ของเล่นเยอะต้อง D-tek มี uni-sink ด้วย แต่ก็ควรดูว่าระบบที่เราจะทำเหมาะสมกับตัวใดด้วยครับ ควรมิควรแล้วแต่จะพิจารณาครับ

Comment

ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นมากครับ

ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นมากครับ

Comment

ทำน้ำให้เย็นเท่าที่ทำได้...เย็นหมด

Comment

Originally posted by tsawana View Post
            ผมลองอ่านดูแล้ว รู้สึกว่าการทดสอบมันจะไม่ค่อยแฟร์เท่าไหร่ เพราะบล็อคน้ำแต่ละตัวมันอั้นน้ำไม่เท่ากัน ควรจะวัดอุณหภูมิที่แรงดันน้ำเท่ากันมากกว่า

มันก็เย็นนะครับ แต่ว่าแต่ละตัวมันเย็นไม่เหมือนกันนี่น่ะสิ
            เห็นลายเซ็ต์ท่าน ใช้แรม 8 กิ๊ก อยากรูว่ามันต่าง กับ 4 กิ๊กใหมครับ
            พอีว่าจะสอยอีก 4 กิ๊กหรือลงการ์ดจอดี ช่วยให้ข้อมูลหน่อยครับ
            ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by amnuaymp View Post
              เห็นลายเซ็ต์ท่าน ใช้แรม 8 กิ๊ก อยากรูว่ามันต่าง กับ 4 กิ๊กใหมครับ
              พอีว่าจะสอยอีก 4 กิ๊กหรือลงการ์ดจอดี ช่วยให้ข้อมูลหน่อยครับ
              ขอบคุณครับ
              บอกตามตรงเลยนะครับ ว่าแทบไม่รู้สึกถึงความแตกต่างเลย แค่ 4GB พอแล้วครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                X