Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผม OC ทีคร๊าบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผม OC ทีคร๊าบบ

ช่วยผม OC ทีคร๊าบบ สเปคนี้จะได้ประมาณไหนครับ เอาพอดีๆ

คือซิ้งค์เดิมอะคับ มีรูปให้พร้อมเลยครับ อิอิ

ตอนแรกว่าจะสอย 4800+ แต่ไม่มีตังค์ หึหึ

AMD 4000+ 2.1Ghz
    M/B Asrock alive nf6p-vsta
    Ram Kington 1G*2 /667 fp-y5

นั่งรอกูรู

มาตอบ

Comment

ดันๆ

Comment

ขาลายอ่ะ ....

Comment

ดันๆ

Comment

ลด HT เหลือ 800
            แรมทดที่ 533
            ไฟทุกค่า สุดบอร์ด

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
              ลด HT เหลือ 800
              แรมทดที่ 533
              ไฟทุกค่า สุดบอร์ด

ปรับตามที่ท่านบอกแล้วครับ แต่ไฟทุกค่า สุดบอร์ด ผมปรับแค่ไฟ cpu กับ ไฟแรมแค่นั้นอะคับ
              ไม่รู้ว่ามีไฟอะไรอีก

ผมปรับ bus cpu ได้ 240 เอง 245 boot ไม่ขึ้นเลย

กระทู้นี้ มีแต่คนบอก 2.5-2.6 Ghz ลากได้สบายๆ
              http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=273498
              http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=273499

Comment

ดันๆ

Comment

ใช้ตัวคูณ 10.5 ครับ แรมถ้ามัน OC ได้แค่นี้จริงๆ ผมว่าต้องตั้ง 667 ไม่งั้นก็ตั้ง 800 เลยครับ แรมวิ่งได้อยู่แล้วครับ

ตอนนี้แรมวิ่ง 299 นี้ แรงน้อยมากนะครับ

Comment

ลองทำตามแล้วครับ ปรับแรมที่ 800

ลาก bus ได้ 255 ถ้า 260 boot ไม่ขึ้น

Comment

ยังพอไปได้อีกมั๊ยครับ

แล้วเทสความเสถียรด้วย super pi 32M ต้องเปิด 2 หน้าต่างป่า่วครับ แล้วเวลาไม่ควรเกินเท่าไหร่ครับ

Comment

ก็ยังดีกว่าตอนแรกละเนาะ ๆๆ แถมแรมวิ่ง เกือบ 900

ลองทด 667 10.5 ครับ แล้วดัน
                        เท่าที่ดูก็เดาว่า แรมตัน ที่ 900 ครับ

ถ้า 667 บูทไม่ขึ้น ก็ ใช้ 800 10.5 นี้แหละครับ

Comment

bus 255 เข้าเกมส์แล้วค้างเลยครับ ลดเป็น 250 เล่นได้ชั่วโมงเดียวค้างอีกล่ะ

Comment

ลองปรับไฟ nb ไปสุดเรยงับ
                            cl อ้อโต้ด้วยลองดู

Comment

Originally posted by Ukimura View Post
                              ลองปรับไฟ nb ไปสุดเรยงับ
                              cl อ้อโต้ด้วยลองดู
                              nb คือไฟแรมเหรอครับ สุดแล้วน๊า

ท่านคล๊ิอกได้เยอะจัง

Comment

Working...
                              X