Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยครับ Acer 6935G จอ 16" นี่มันมีปัญหากับ program Autocad และ Google Sketeup 6.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยครับ Acer 6935G จอ 16" นี่มันมีปัญหากับ program Autocad และ Google Sketeup 6.

รบกวนถามหน่อยครับ Acer 6935G จอ 16" นี่มันมีปัญหากับ program Autocad และ Google Sketeup 6.0 sหรือเปล่าครับ ในด้านที่ display สัดส่วนภาพมันจะเพี้ยนไหมครับ
    พอดีกำลังจะซื้อ แต่ติดตรงข้อนี้ ข้อเดียว รบกวนถ้าท่านใด ใช้เครื่องรุ่นนี้อยู่ ช่วยลองให้ด้วย
    ขอบคุณหลายๆๆๆๆๆๆ

ผมว่าถ้าจะซื้อใหม่ ทำงานพวกนี้ Mac book pro น่าจะเวิคกว่านะครับ เพราะเครื่องทั่วๆไปสีมันไม่ค่อยตรงซะเท่าไหร่

Comment

ว่าตาม คห.2 คับพี่น้องคับ

Comment

ดีครับ ความละเอียด ใหญ่ ดี ลื่นด้วย ผมใช้ Google Sketeup 6.0 กับเครื่องผม ยังลื่นเลยครับพีน้อง

Comment

ตอนแรกจะใช้ Mac แต่ option, Spec มันโบราณไปหน่อย แถมราคาดุมากๆ เลยตามหาพวก NOTEBOOK แรงๆ เอาไว้ซิ่งละครับ

Comment

Originally posted by Seawind View Post
            ตอนแรกจะใช้ Mac แต่ option, Spec มันโบราณไปหน่อย แถมราคาดุมากๆ เลยตามหาพวก NOTEBOOK แรงๆ เอาไว้ซิ่งละครับ
            ก้อน่าจะเลือกได้แล้วนะครับพี่น้อง

Comment

Originally posted by Seawind View Post
              รบกวนถามหน่อยครับ Acer 6935G จอ 16" นี่มันมีปัญหากับ program Autocad และ Google Sketeup 6.0 sหรือเปล่าครับ ในด้านที่ display สัดส่วนภาพมันจะเพี้ยนไหมครับ
              พอดีกำลังจะซื้อ แต่ติดตรงข้อนี้ ข้อเดียว รบกวนถ้าท่านใด ใช้เครื่องรุ่นนี้อยู่ ช่วยลองให้ด้วย
              ขอบคุณหลายๆๆๆๆๆๆ
              ปรับResolutionของจอให้พอดี มันก็ไม่มีปัญหาอะไรแล้วครับ
              แต่เวลามองจอ จะรู้สึกว่าสัดส่วนจอมันจะดูแปลกๆนิดนึง เพราะมันยาวออกด้านข้าง อัตราส่วน16:9
              LCDโน็ตบุ๊คทั่วไปจะเป็น16:10

Comment

Working...
              X