Announcement

Collapse
No announcement yet.

Coolermaster450W. จ่ายไฟไม่เต็ม เคลมได้มั้ย ด่วนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Coolermaster450W. จ่ายไฟไม่เต็ม เคลมได้มั้ย ด่วนครับ

เพิ่งซื้อมาเมื่อ 11-1-50 เ๙็คแล้วปรากฏว่าจ่ายไฟไม่เต็มเลยซักกะอย่าง อย่างงี้PSU มันมีปัญหาหรือเปล่าคับ เคลมได้มั๊ยเนี่ย ใช้ Asus PC Probe ก็แสดงตามนี้นะครับ

+12V จ่ายจริง 11.972
    +5V -+- 4.972
    +3.3 -+- 3.216
    Vcore อันนี้ตรงแป๊ะ ไม่เคยกระดิกไปไหนเลย

แบบนี้มันแย่หรือยังครับ ใครเซียนช่วยตอบทีถ้าไม่ไหวจะได้ไปเคลมพรุ่งนี้เลยครับ

เอ่อ ดรอปแค่นั้น ปรกติครับ

Comment

ปกติครับ

Comment

ผมยอมรับมันอยู่อย่างนะครับ PSU ตัวนี้ว่าจ่ายไฟนิ่งมั่กๆเป็นเส้นตรงแน่ว ขึ้นๆลงเฉพาะ+12V. เท่านั้น อาจจะเป็นเพราะผมเสียบพัดลม 12Cm.led 3 พินไปที่เมนบอร์ดมันเลยแกว่งๆหน่อย

Comment

ไม่มี PSU ตัวใหนจ่ายไฟ พอดี ครับ

Comment

เครมไม่ได้ครับ

Comment

มันก้อต้องมีขึ้นมีลงเปนทำมะดา

Comment

ผมคิดดังนี้

ผมว่าพาวเวออะจ่ายไฟตรง แต่เซนเซอบนบอดมันเพี้ยน ASUS รุ่น X ธรรมดามากก

โดยธรรมชาติแล้วววว ของพาวเวอแพงๆ มีระดับ มันจะจ่ายไฟเกินครับ +0.1-0.2 ยิ่งสเปกแบบที่ท่านใช้ไม่มีทางตกดิ่งแบบนั้นแน่

Comment

ปกติครับ

enermax liberty 400w ของผม ก็ไม่เต็มและเรียบแปร่หรอกครับ คงไม่มีมีแบบ พอดีแปะๆ และ นิ่งเป็นเส้น คงไม่มี จากการลอง หลายยี่ห้อ ผมว่าปกติครับ ถึงเอาำไปเครม เค้าก็บอกว่า เป็นปกติ ถึงเครมมาใหม่ก็เหมือนเดิมครับ

Comment

ขอให้ค่าที่ได้มีความใกล้เคียงที่สุดก็พอแล้วครับ แกว่งนิดๆหน่อยๆเป็นธรรมชาติครับ

Comment

คิดเหมือนท่านfjคับเคลมไม่ได้

Comment

คาดเคลื่อนแค่ราวๆ 0.01-0.02 ผมว่าก็นิ่งแล้วน่า -*-

Comment

มันเป็นแบบนั้นอะครับบบ

Comment

Working...
                          X