Announcement

Collapse
No announcement yet.

LCD Samsung T220 เป็นไงบ้างครับ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Toffeecheese View Post
    ถ้าชอบหน้าตามันจริงๆก็จัดไปครับ

แต่ถ้าถ้าไม่ได้ชอบอะไรมากมายก็ 2253LW ครับ เชียร์

(ผมว่า 2253LW สวยไม่แพ้กัน)
    ผมก็ซื้อตัวนี้มาใช้แหละ ก็โอเคนะ ราคาตอนนี้แค่7100เองเน้อ

Comment

ดัน ดัน ดัน...

Comment

ลองดูเดลล์ไหมครับ มีทั้งแบบมี HDMI+DVI+VGA หรือ DVI+VGA แถมมีประกัน 5 ปีพร้อม Onsite Service ลองไปดูที่นี่ดูครับ เค้ารับสั่งซื้อ ผมก็เป็นลูกค้าจากนี้เหมือนกัน
        >> http://forums.overclockzone.com/foru....php?p=4100632 <<

Comment

Originally posted by AKman View Post
          ลองดูเดลล์ไหมครับ มีทั้งแบบมี HDMI+DVI+VGA หรือ DVI+VGA แถมมีประกัน 5 ปีพร้อม Onsite Service ลองไปดูที่นี่ดูครับ เค้ารับสั่งซื้อ ผมก็เป็นลูกค้าจากนี้เหมือนกัน
          >> http://forums.overclockzone.com/foru....php?p=4100632 <<
          ขอบคุณท่านมากๆนะครับ...

Comment

UP...

Comment

UP.....

Comment

พึ่งซื้อจอรุ่น 2253LW ไปได้ไม่กี่อาทิตย์ ก่อนซื้อยืนดูเทียบจอกับ T220 ตั้งนานแต่ลองเทียบราคาดูแล้วแพงกว่ากันเยอะเลย ราคา***งกัน 2000 กว่าบาท ใจจริงชอบ T220 มากกว่าสวยงามมาก
                แต่ 2253LW ก็สวยในระดับยอมรับได้ในราคาที่สมเหตุสมผลจึงตัดสินใจซื้อรุ่นนี้แทน
                จากที่ได้ลองทดสอบจอและลองใช้งานจริงแล้วใช้งานได้ดีมากๆ ภาพไม่มีเบลอเมื่อเล่นเกมส์ หรือ ดูหนัง

Comment

ตอนนี้ผมก็ใช่ Sumsung T220 อยู่ครับ
                  ถ้าโดยทั่วๆไป ก็โอเคสำหรับผมนะครับ มันชัดดีมาก แต่เท่าที่ไปอ่าน review มามันมีดีที่สวยครับ
                  สวยมากๆ แต่ประสิทธิภาพไม่ได้ดีกว่ารุ่นอื่นของ sumsung อย่างเห็นได้ชัด(พูดง่ายๆก็พอๆกันนั่นแหละ) ข้อเสียอีกข้อหนึ่งคือ ตัวฐานมันค่อนข้างจะ ออกแบบมาไม่ดี(เน้นสวยว่างั้น)เวลาผมชนโต้ะที่วางอยู่จอจะสั่นๆ แกว่งๆ อะครับ
                  เรื่อง HDMI รุ่นนี้ไม่มีมาให้แต่ ใช้หัวแปลงDVI/HDMIต่อกับ PS3 ได้ครับลองมาแล้ว(เพื่อนมันขน PS3 มาลองจอ)
                  สามารถปรับเป็น1080pได้ด้วย(ได้ไงหว่างง)

อีกข้อหนึ่งคือตัวขอบของ LCD มันจะเป็นแบบกระจกสะท้อนรวมถึงขอบข้างๆ ตัว LCD เลยด้วย
                  ในหลายๆครั้งมันจะสะท้อนภาพที่อยู่บน desktop มาด้วยแต่ก็ไม่ถึงกับทำให้รำคาญหรือ น่าสนใจอะไรนัก เพราะถ้ามองมันตรงๆจะไม่เห็นอยู่แล้ว
                  เรื่องเกมส์สามารถปรับ 1680*1050 ได้ทุกเกมส์ที่ผมเล่น ( Crysis,Assasin Creed,Bioshock,Spore,Mass Effect ) ภาพสวยคมดีครับสำหรับผม

นี่ก็ความเห็นของผมจากการใช้งานนะครับ
                  สุดท้ายก็ขึ้นอยู่กับท่านและงบของท่านแล้วหละครับ เพราะถ้าจะให้แนะนำจริงๆเนี่ยถ้าไม่เอา monitor ไว้กลางบ้าน หรือที่ๆสามารถโชว์ชาวบ้านได้ รุ่นอื่นก็น่าจะเหมาะกับท่านมากกว่า
                  (ผมเอารุ่นนี้ด้วยเหตุผลเดียว............สวย)

Comment

ค่าคอนทราสสูงใช่ว่าจะดีกว่าเสมอไปนะครับ มันหลอก ๆ ที่เขียนว่า 20000 หน่ะ ผมว่ามันก็ไม่ต่างจาก 3000 ซักเท่าไหร่นะ หรือแค่ความรู้สึกผม ?

ส่วนตัวผมใช้ 2232GW ครับ แค่นี้ผมก็พอใจแล้วหล่ะ ไม่มีเงินไปซื้อของแพงเกิน หุหุ

Comment

Sumsung T220 ผมก็เล็งๆๆอยุ่เหลือเท่าไรแล้วครับ

Sumsung T190 นี่6650บาท มานต่างกันมากไหม

ของมานสวยยยยยยยยยยยยยยย

Comment

มันก็ต่างขนาดกันแหละครับ 22 นิ้วกับ 19 นิ้ว

Comment

Working...
                        X