Announcement

Collapse
No announcement yet.

LCD Samsung T220 เป็นไงบ้างครับ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LCD Samsung T220 เป็นไงบ้างครับ...

พอดีไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้ครับ แต่แอบสนใจอยู่ครับ ไม่ทราบว่าน่าเล่นหรือป่าว มีข้อดี ข้อเสีย อย่างไรบ้าง วอนผู้ใช้อยู่ หรือ มีความรู้ ช่วยบอกทีครับ ขอบคุณมากๆนะครับ...

สวยครับ แพงครับ 55+

Comment

เป็นผมจะซื้อAOC 2217v สองตัว

http://www.unlimitpc.com/gigotalk/showthread.php?t=8493

Comment

ก็ถ้าเป็นคนที่คิดว่าซื้อแล้วต้องดีไม่มีข้อตัดพ้อ ก็ซื้อเลยครับ แต่ถ้าเป็นคนเฉยๆ 22 เท่ากันแต่ราคาถูกกว่านี้มีเยอะครับ ตอนนี้ผมใช้ t220 อยู่ โดยรวมก็ดีครับ ภูมิใจที่ได้ใช้ถึงแพงกว่าก็เหอะแต่แตกต่าง ไม่มี lcd ตัวใหน ขอบแดง สะท้อนแสงอมดำครับ 555+

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากๆนะครับ ท่านใดมีข้อเสนอแนะอีกบอกได้นะครับ...

Comment

UP...

Comment

สวยครับ ค่าค่อนทราสรู้สึกจะมากกว่า 2232GW นอกนั้นเหมือนกันหมดครับ
              อีกอย่างครับแพงกว่าเกือบ 2000- อ่ะ

Comment

ไม่เหมือน 2232GW ตรงที่ T 220 มันไม่ได้เป็นจอกระจกด้วยครับ

contrast 2232GW 3000 T220 20000 ผมดูด้วยตาไม่เห็นมันจะต่างกันแต่อย่างใด

หรือตาผมไม่เทพ???

Comment

Originally posted by X_zeed View Post
                  สวยครับ ค่าค่อนทราสรู้สึกจะมากกว่า 2232GW นอกนั้นเหมือนกันหมดครับ
                  อีกอย่างครับแพงกว่าเกือบ 2000- อ่ะ
                  Originally posted by Comma View Post
                  ไม่เหมือน 2232GW ตรงที่ T 220 มันไม่ได้เป็นจอกระจกด้วยครับ

contrast 2232GW 3000 T220 20000 ผมดูด้วยตาไม่เห็นมันจะต่างกันแต่อย่างใด

หรือตาผมไม่เทพ???
                  ขอบคุณทั้ง 2 ท่านมากๆนะครับสำหรับข้อมูล...

Comment

CRT เมพกว่าเยอะ

Comment

น่าใช้ครับถ้าเงินถึง contrast สูงปรี๊ด 20000:1 (Dynamic) ความเร็วประมวลผล 2ms ภาพสวยดีครับ
                      มี HDMI หรือเปล่าไม่รู้ คนขายใจร้ายไม่ยอมให้ก้นให้ดู
                      ตอนไปซื้อเลือกอยู่ระหว่างตัวนี้กับ 2253LW contrast 8000:1 ความเร็วประมวลผล 2ms
                      สุดท้ายก็เลือกอย่างหลัง เพราะถูกว่าหลายตังค์อยู่

ถ้าถามผมๆว่าตัวนี้อยู่กลุ่มดีสุดของ ซัมซุง ขนาด 22 นิ้ว แล้วมั้งครับ
                      ลองไปดูภาพเปรียบเทียบสิครับ ชอบตัวไหนก็ตัวนั้น

Comment

ถ้าชอบหน้าตามันจริงๆก็จัดไปครับ

แต่ถ้าถ้าไม่ได้ชอบอะไรมากมายก็ 2253LW ครับ เชียร์

(ผมว่า 2253LW สวยไม่แพ้กัน)

Comment

Originally posted by jiancheng View Post
                          น่าใช้ครับถ้าเงินถึง contrast สูงปรี๊ด 20000:1 (Dynamic) ความเร็วประมวลผล 2ms ภาพสวยดีครับ
                          มี HDMI หรือเปล่าไม่รู้ คนขายใจร้ายไม่ยอมให้ก้นให้ดู
                          ตอนไปซื้อเลือกอยู่ระหว่างตัวนี้กับ 2253LW contrast 8000:1 ความเร็วประมวลผล 2ms
                          สุดท้ายก็เลือกอย่างหลัง เพราะถูกว่าหลายตังค์อยู่

ถ้าถามผมๆว่าตัวนี้อยู่กลุ่มดีสุดของ ซัมซุง ขนาด 22 นิ้ว แล้วมั้งครับ
                          ลองไปดูภาพเปรียบเทียบสิครับ ชอบตัวไหนก็ตัวนั้น
                          Originally posted by Toffeecheese View Post
                          ถ้าชอบหน้าตามันจริงๆก็จัดไปครับ

แต่ถ้าถ้าไม่ได้ชอบอะไรมากมายก็ 2253LW ครับ เชียร์

(ผมว่า 2253LW สวยไม่แพ้กัน)
                          T220 มีแค่ DVI ครับ ยังไม่มี HDMI ขอบคุณมากๆนะครับทั้ง 2 ท่านสำหรับข้อมูล...

Comment

ต้องรอ t220hd เข้าไทย คับถึงจะมี hdmi เอาไว้ต่อ ps3 หรือ เครื่องเล่น อื่น ๆ สบาย ๆ
                            หรือต่ออย่างอื่น ถ้ารอไมได้ สอยเลยคับ
                            ซีรี่นี้ มีจอที่ใหญ่กว่านี้คับ สำหรับความบันเทิงภายในจอเดียว ผมก็ว่าคุ้มนะคับ ถ้ารอได้

Comment

Originally posted by suchinee View Post
                              ต้องรอ t220hd เข้าไทย คับถึงจะมี hdmi เอาไว้ต่อ ps3 หรือ เครื่องเล่น อื่น ๆ สบาย ๆ
                              หรือต่ออย่างอื่น ถ้ารอไมได้ สอยเลยคับ
                              ซีรี่นี้ มีจอที่ใหญ่กว่านี้คับ สำหรับความบันเทิงภายในจอเดียว ผมก็ว่าคุ้มนะคับ ถ้ารอได้
                              ขอบคุณครับ...

Comment

Working...
                              X