Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมมีปัญหาเกี่ยวกับ NB รุ่น A8jn ครับ ใครใช้รุ่นอยู่มาดูหน่อยครับ ไม่ได้ใช้ก็มาดูก็ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมมีปัญหาเกี่ยวกับ NB รุ่น A8jn ครับ ใครใช้รุ่นอยู่มาดูหน่อยครับ ไม่ได้ใช้ก็มาดูก็ได้

ผมใช้ Notebook Asus รุ่น A8jn ประกัน Dcom ครับ
    ผมอยากทราบว่า Notebook รุ่นนี้ Drive DVD มันสามารถลบแผ่นได้หรือป่าวครับ ทำไมผมลบแผ่น DVD+RW ไม่ได้

แล้วอีกปัญหาก็คือ เมื่อไรท์แผ่น DVD+RW ไปแล้ว (แผ่นใหม่แกะกล่อง) แล้วพอเอาไปลบกับ Drive DVD เครื่อง Desktop ธรรมดา (เพราะ notebook ผมมันลบแผ่นไม่ได้) แล้วนำแผ่นกลับมาไรท์ที่ Notebook กับไรท์ไม่ได้ แต่เอาไปไรท์กับ Drive DVD เครื่อง Desktop ได้ครับ

ก็เลยอยากทราบว่า NB รุ่นนี้ สามารถลบแผ่นได้หรือป่าวครับ

ถ้าไม่เป็นจะได้เข้า Dcom ครับ

ลบได้นะ แต่ลองดูแผ่นยี่ห้ออื่นหรือยังครับ เจอบ่อยพวก Princo อ้ะ มันถูก คุณภาพก็ตามราคา

Comment

สงสัยเป็นที่แผ่นนะ ลองหาพวกแผ่นแพงๆหน่อยมาลองดูก่นก็ได้ครับ

Comment

Working...
      X