Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ ปัญหา Nero StartSmart Essentials ]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ ปัญหา Nero StartSmart Essentials ]

คือพอดีผมมีไฟล์หนัง .DAT อ่ะครับแต่พอจะเอามาไล้ใน เนโรและมันไล้ไม่ได้อ่ะครับ
    คือผมจะไล้เปน VCD เอาไปดูในเครื่อง DVD อ่ะครับ ต้องทำไงให้ไล้ได้หรอครับ
    และมีโปรแกรมอื่นแนะนำไหมครับ ขอบคุนครับ...

ก็ใช้Nero ได้ครับ

เลือกไปที่Nero buningrom แล้วเลือกข้างซ้ายมือ ให้เป็น วีดีโอซีดี

ถ้ามีไฟล์หนัง .DAT ก็write ได้เลย

Comment

ถ้ามี Nero Express ลองใช้ดูครับ ง่ายดี ทำตามขั้นตอนต่างๆของโปรแกรม แต่จะมี 1 ขั้นตอนที่ต้องทำตามรูป

Comment

เซฟภาพจากหน้าจอทำไงหรอครับ เพราะว่าทำตามวิธีที่ท่านบอกแล้วก้อไม่ได้อ่ะครับ จะเซฟภาพให้ดูอ่ะครับว่ามันขึ้นแบบนี้ต้องทำไงครับ

Comment

Originally posted by poypoy View Post
          เซฟภาพจากหน้าจอทำไงหรอครับ เพราะว่าทำตามวิธีที่ท่านบอกแล้วก้อไม่ได้อ่ะครับ จะเซฟภาพให้ดูอ่ะครับว่ามันขึ้นแบบนี้ต้องทำไงครับ
          วิธีเซฟภาพ ไม่รู้ว่ามันจะหลายขั้นตอนไปหรือเปล่านะครับ ลองดูแล้วกัน คลิก

แต่ถ้าไม่ต้องการความสวยงาม แค่ให้มีภาพออกมาก็ใช้แค่ Print Screen บนคีย์บอร์ดกับการ Paste ลงไปที่โปรแกรม Paint เอาก็ได้ อิอิ

Comment

ให้ผมทายนะ มันไม่เจอไฟล์หนัง VCD ที่ก๊อปไว้ ที่คุณจะนำมา write ใช่ไหมครับ ( มันโล่งๆไม่มีให้เลือก )
            ถ้าใช่ ... =_= เดวทำแปปนึงครับ เดวมาต่อ

Comment

คลิกเลือกด้านล่างสุดที่ให้เลือก เป็น All Files (*.*) ครับ

แค่นี้น่าจะได้แล้วนะครับ ลองดูๆ ^^
              Attached Files

Comment

ดันครับดัน ช่วยกันๆ อิอิ

Comment

มันมีไฟล์ขึ้นนะครับแต่พอกดแอด เข้าไปมันไม่ได้อ่ะครับ

Comment

ขอบคุนทุกท่านที่มาตอบให้ครับๆๆ

Comment

Nero เวอร์ชันไหนน่ะครับ ลองเปลี่ยนเวอร์ชันดูหรือยัง

Comment

Working...
                      X