อาการแปลก ๆ เกิดขึ้นเมื่อผมอัพเมม จาก 512 เป็น 1 กิ๊ก พอเอาเมมเข้าเครื่อง เครื่องเจอ เมมนะครับ แต่ไม่เจอข้อมูลในเมมเลย พอใส่ 512 ตัวเก่าเข้าไปใช้งานได้ปกติ เมมเอาไปใส่เครื่องคนอื่นใช้ได้ปกติ เป็นเพราะอะไรอ่ะครับ เซียนมือถือทั้งหลายตอบหน่อยเน่อ... ที่ผมคิดไว้คือ มันรับเมมได้สูงสุดแค่ 512 หรือป่าวครับ เพราะตอนไปให้ข้อมูลจากเว็บ ของมือถือมันบอกว่า รองรับไดสูงสุด 512 เมก แต่ไปอ่านรีวิวในเว็บมือถือไทย บอกว่าใส่ได้ 1 กิ๊ก เลยลองอัพเมมขึ้นมาปรากฏว่าอ่านไม่ได้ T-T เลยไม่รุ้ว่าเอาไงกะมันดี ใครรู้วิธีการแก้ปัญหา แนะนำหน่อยเน่อ...

ปล. อ้อลืมบอกไป ผมใช้ SumSung D820 (เครื่องเก่าเก็บ...ของแม่)