overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 36

Thread: เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้กันไหม แล้วท่านทำไง

OverclockZone Member mrair's Avatar
    สรงประภา ดอนเมือง

Default เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้กันไหม แล้วท่านทำไง

เคยเจอกันไหม ประมาณว่าเครื่องเสีย (อาการมันบูตไม่เข้า) พอยกไปอีกที่หนึ่ง เปิดได้ใช้งานได้ปกติ(ยังไม่ได้เปิดฝาเพื่อจะซ่อมเลย) พอยกกลับมาที่เดิม ก็เสียอีก(อาการเดิม) พอยกกลับไปอีกก็เปิดได้อีก เป็นท่าน ๆ จะทำอย่างไร ตอนนี้กำลังจะจุดธูปบอกเจ้าที่เจ้าทางแล้ว

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

แยก ขายทิ้ง
    ซื้อเครื่องใหม่
    เซ๊งงงงงงงงง ถ้าเป็นแบบนี้ นะ

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

สงสัยต้องจุดธูป จิงๆ อะ ถ้าเจอแบบนี้

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

จิบเบียร์ซักเหยือก ....

OverclockZone Member panut3617's Avatar
    ลาดพร้าว โชคชัย4

นั้งผิดที่ผิดทางอ่ะป่าวอิอิ

artonline's Avatar

Default อืม

ทำบุญบ้านหน่อยพี่แอร์ แล้วไอ้ test base ยังเอาอยู่ป่าว รอนานแว้ว

OverclockZone Member

ผมว่าเป็นที่เครื่อง มันมีอะไรหลวม สักอย่างอะครับ ผมเคยเป็น
    พอซ่อมเสร็จ เปิดเครื่องได้ อะไรได้หมด แต่พอยกกลับเข้าที่เสียบนู่นเสียบนี่เรียบร้อยเเล้ว ดันเปิดไม่ได้ซะงั้น
    ต้องยกออกมา ตรวจใหม่ เเล้วก็ใช้ได้ เป็นไม่บ่อยมาก บางครั้งบางคราว ครับ

ปลั๊กไฟหรือเปล่าท่าน

OverclockZone Member mrair's Avatar

Quote Originally Posted by artonline View Post
    ทำบุญบ้านหน่อยพี่แอร์ แล้วไอ้ test base ยังเอาอยู่ป่าว รอนานแว้ว
    กำลังจะบอกท่านอยู่ ว่าไม่แน่(ไม่แน่) อาจจะเป็นเอาวันศุกร์นี้ 12/09/51 ครับ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ไม่เคยเป็นครับ แปลกดี

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    แยก ขายทิ้ง
    ซื้อเครื่องใหม่
    เซ๊งงงงงงงงง ถ้าเป็นแบบนี้ นะ
    เหอะ ๆ มันเป็นเครื่องพี่สาวอ่ะดิ

Quote Originally Posted by charif View Post
    สงสัยต้องจุดธูป จิงๆ อะ ถ้าเจอแบบนี้
    ถ้าไม่ได้อีกทีนี้จุดจริง ๆ ครับ

Quote Originally Posted by dears View Post
    จิบเบียร์ซักเหยือก ....
    พร้อมกับแกล้ม

Quote Originally Posted by panut3617 View Post
    นั้งผิดที่ผิดทางอ่ะป่าวอิอิ
    สงสัยบังทางลม อิอิ

Quote Originally Posted by geror08 View Post
    ผมว่าเป็นที่เครื่อง มันมีอะไรหลวม สักอย่างอะครับ ผมเคยเป็น
    พอซ่อมเสร็จ เปิดเครื่องได้ อะไรได้หมด แต่พอยกกลับเข้าที่เสียบนู่นเสียบนี่เรียบร้อยเเล้ว ดันเปิดไม่ได้ซะงั้น
    ต้องยกออกมา ตรวจใหม่ เเล้วก็ใช้ได้ เป็นไม่บ่อยมาก บางครั้งบางคราว ครับ
    มันออนด์บอร์ดหมด แค่เสียบไฟ คีย์บอร์ด เมาส์ จอ แค่นั้นเอง

Quote Originally Posted by Justin@JK View Post
    ปลั๊กไฟหรือเปล่าท่าน
    ลองแล้วครับ

OverclockZone Member ohmmo144's Avatar

เช็คฮวงจุ้ยครับ

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

เคยงับ... ที่เจอๆ มาก็
    1. hardware หลวม หรือ case เบี้ยว -> ลองถอดใช้นอก case โลดงับ
    2. MB มันถึงที่งับ อันนี้เคยเหมือนกัน ปิดเครื่องย้ายที่มันได้พัก นานเลยฟื้นมาหน่อย เลยเปิดได้ แต่ถ้าทิ้งไว้นานๆ หลายๆ วันมันก็ออกอาการเดิมกับที่ใหม่เหมือนกัน ^^'

OverclockZone Member greatmazinga's Avatar
    พระราม 2 สุขสวัสดิ์ ทุ่งครุ

เคยเจอครับ
    เครื่องเก่าผมเอง คนที่เค้าซื้อต่อ ใช้แค่เดือนเดียว บู๊ทไม่เข้า ก็เลยแบกใส่มอไซค์กลับมาที่บ้านผม
    พอถึงบ้าน แค่เปิดเครื่อง ใช้งานได้เฉยเลย

งง

OverclockZone Member acquiesce's Avatar
    นนทบุรี,ติวานนท์,พันทิปงามฯ

บอร์ดแน่เลย สมัยก่อนเพื่อนล้อประจำ ผมใช้ ทิชชู่รองบอร์ดถึงเล่นได้ 55

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

ต้องไหว้ก่อนเปิดเเล้วนะครับ เพื่อนผมเป็นไหว้ทีหายเลยรู้สึกว่าตอนนั้นจะเล่น DotA เเล้วเออเร่อพอไหว้หายเลย

ล่าสุด อากาศเดิม เลยถอดไฟปลั๊กออก ยกมือไหว้ 1 ที แล้วเสียบเปิดใหม่ ปรากฏว่า
    .
    .
    .
    ติดครับ แต่ติดแป้ปเดียว(เจอหน้า bios)... แล้วก็ดับ แล้วก็อาการเดิม เซ็ง จริง ๆ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ยืนใว้อาลัย 1 นาที

ลองทุบเคสเบาๆดูสิครับ
    แต่อย่าทุบจนบุบน๊า วิธีนี้เพื่อนผมใช้มาแล้ว ได้ด้วย
    เปิดไม่ติด ก็ทุบเครื่อง ตุ๊บ ตุ๊บ ติด มันร้องลั่นบ้าน ไม่ได้เล่นมา 4 วัน-.-
    ถ้าไม่ได้จริง แนะนำหาค้อนเตรียมระบายอารมณ์ได้ อิอิ

ตอนนี้เอากลับมาไว้อีกที่หนึงแล้ว เปิดได้ใช้งานได้ ยังงงอยู่ .................

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks