Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้กันไหม แล้วท่านทำไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ต้องไหว้ก่อนเปิดเเล้วนะครับ เพื่อนผมเป็นไหว้ทีหายเลยรู้สึกว่าตอนนั้นจะเล่น DotA เเล้วเออเร่อพอไหว้หายเลย

Comment

ล่าสุด อากาศเดิม เลยถอดไฟปลั๊กออก ยกมือไหว้ 1 ที แล้วเสียบเปิดใหม่ ปรากฏว่า
      .
      .
      .
      ติดครับ แต่ติดแป้ปเดียว(เจอหน้า bios)... แล้วก็ดับ แล้วก็อาการเดิม เซ็ง จริง ๆ

Comment

ยืนใว้อาลัย 1 นาที

Comment

ลองทุบเคสเบาๆดูสิครับ
          แต่อย่าทุบจนบุบน๊า วิธีนี้เพื่อนผมใช้มาแล้ว ได้ด้วย
          เปิดไม่ติด ก็ทุบเครื่อง ตุ๊บ ตุ๊บ ติด มันร้องลั่นบ้าน ไม่ได้เล่นมา 4 วัน-.-
          ถ้าไม่ได้จริง แนะนำหาค้อนเตรียมระบายอารมณ์ได้ อิอิ

Comment

ตอนนี้เอากลับมาไว้อีกที่หนึงแล้ว เปิดได้ใช้งานได้ ยังงงอยู่ .................

Comment

เป็นเพราะปลั้กตรงจุดนั้นจ่ายไฟไม่นิ่งหรือเปล่าครับ เพื่อนผมมันก็เคยเป็น สุดท้ายต้องถอย UPS มาหนึ่งตัวให้มันจ่ายไฟนิ่งๆ เปิดใช้ได้เลย

Comment

เคยเป็นนะ แต่กะจอ CRT ตอนนี้ ใช้วิธีทุบเอา
                เวลาเปิดไม่ติด สงสัยใกล้เวลาลาโลกละมั้ง

Comment

มันคือเรื่องราวที่รอการค้นหาคำตอบครับท่าน ดิเอ็กซไฟล์

Comment

เคยเป็นกะคอมเก่าอ่ะ เอาไปซ่อมที่ร้าน กลับมาใช้ไม่ได้ ยกไปอีกรอบ ก็ปกติ กลับมาบ้านเปิดดูอีกรอบ ใช้ไม่ได้อีก...
                    เลยยกมือไหว้มันไปที เปิดติดเลย

Comment

ไหว้ก่อนเปิด เหอ ๆ ๆ

Comment

555
                        เจ้าที่แรงจังว้ยยย..

Comment

เคยเป็นครับ เอาบอร์ดไปเคลมเลย ผมเคลมแล้วหายแบบว่าให้เขาเปลี่ยนตัวเลยนะครับ หายสนิท ก่อนหน้าโคตรงงเหมือนกัน เปลี่ยน PSU Ram CPU คือเคลมมันทุกชิ้นเลย เหลือบอร์ดไม่เคลมมาเคลมสุดท้ายหายซะงั้น

Comment

ความคืบหน้า ตอนนี้กำลังเอาเครื่องพร้อม ups แล้วก็ลากสายไฟไปต่อกับปลั๊กอันใหม่อยู่ เดี๊ยวได้ยังไงจะมาแจ้งผล

Comment

ได้แล้วครับ .... ต้องไปลากปลั๊กหลังบ้านมาต่อ เปิดได้เลย สงสัยต้องเรียกช่างมาดูสายไฟให้แล้ว ขอบคุณทุกความเห็นครับ

Comment

เคยเป็น ช่องเสียบปลั๊กมันพังครับ

อีกตัวนึง PSU เสื่อมครับ ติดมั่ง ไม่ติดมั่ง เปลี่ยนแล้วฉลุย

Comment

Working...
                                X