สอบถามหน่อยครับ เรื่องNotebook จิ้วAcer
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 3 of 3

Thread: สอบถามหน่อยครับ เรื่องNotebook จิ้วAcer

OverclockZone Member

Exclamation สอบถามหน่อยครับ เรื่องNotebook จิ้วAcer

ผมจำรุ่นไม่ได้อะครับ พอดีพักกลางวันแว๊ปไปเดินหาของกินที่ฟอนจูนมาเจอพอดี
    มันมี2 ราคานะครับ 17xxx บาท กับ 9900 บาท

อยากทราบว่า คุณภาพมันเป็นอย่างไรครับ คุ้มราคาไหม เพราะกะว่าซื้อมาใช้งาน+ดูหนัง+ฟังเพลงนิดหน่อยครับ ใช้งานก็คงประมาณ ส่งemail

แล้วก็ถ้าผมเอาตัว9900 ไปอัพเกรด
    1.เพิ่มRamเป็น1G
    2.เพิ่มHDจาก 8 GBเป็นสัก 80GB

สมาชิกoverclockคิดว่าคุ้มไหมครับ หรือว่าซื้อตัว17xxx ไปเลย

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member tanwatana's Avatar

เอาตัว 9900 มาเพิ่มก็คุ้มครับถูกกว่าแน่นอน แรม 1GB ไม่ถึงพัน HDD อีกพันถึงสองพันกว่าบาท
    และ + Ext.DVD-Rom อีก 3000 นิดๆ (แล้วแต่ยี่ห้อ) ราคารวมใกล้เคียงกันแต่ได้ DVD ด้วย
    แต่ว่าตัวที่แพงกว่ารู้สึกจะมี OS-XP Home ให้ครับ ถ้าอยากได้ของแท้ก็ถือว่าคุ้ม... แต่ว่าตัวนู้นได้ DVD ด้วยนะ

OverclockZone Member

ตัว 9900 เป็น Mem Card ตัว 17K เป็น HDD ส่วนเรื่อง up Ram คงต้องดูว่าสามารถเพิ่มได้มั๊ย แล้วเขาใส่ 256 คู่ให้ หรือ 512 เดี่ยวครับ ส่วน DVD ต้อง Ext อยู่แล้ว

Bookmarks

Bookmarks