Announcement

Collapse
No announcement yet.

9800GTX+ ร้อนดีจัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9800GTX+ ร้อนดีจัง

XFX 9800GTX+ ร้อนดีจัง
    มีวิธี ทำให้เย็นลงมั้งไหมครับ

ร้อนแค่ไหนเหรอครับ ?

เก่งๆไม่น่าเกิน 70องศา

ดีแล้วครับ ถ้าใช้อีกค่าย บ้านอาจจะไฟไหม้

Comment

ของแรง ก็ต้องร้อนหน่อย
      ปรับรอบพัดลมให้สูงขึ้น (70 -100%)

Comment

Originally posted by kentauji View Post
        ร้อนแค่ไหนเหรอครับ ?

เก่งๆไม่น่าเกิน 70องศา

ดีแล้วครับ ถ้าใช้อีกค่าย บ้านอาจจะไฟไหม้

Comment

ปรับพัดลม 70 %

เย็นสบาย แถมเงียบ

ลองดูครับ

Comment

ร้อนเื่ท่าไหร่เหรอ

Comment

ปรับยังไงอ่ะครับ
              อุณภูมิผมก็ยังดูไม่เป็นเลย เอามือไปจับๆ รูระบายหลังการ์ด อุ้ย......จ๊อต.........ปิ้งลูกชิ้นดีไหมเนี่ย
              ตัวเก่า 8500GT พัดลมมันไม่หมุนยังไม่ร้อนเลยครับ......
              วันนี้โดน VGA+PSU ไปไม่ถึงหมื่นขาด 200 Y_Y .......คนขายไม่เชียร์ไร บอกอยากได้ของแรงต้องลงทุน...

Comment

แต่ลองเล่นเกมดูหละ เนียนครับ ลื่นอย่างที่น้าๆ ว่าจริงๆ .......
                จริงๆ เก็บเงินลงแม็คขอบ 20 อยู่อ่ะ แต่เข้ามาอ่านกระทู้ OCz ได้ 2 วันก็ไม่สามารถลดกิเลศได้
                เรื่องของเรื่อง 8500GT มันเล่น raycity ปรับสูงสุดหละดันกระตุก เดือดร้อนเสียเงินเปงหมื่น 555+

Comment

อ่าว....

รู้แต่ว่าร้อนหรอกเหรอครับ....

ลองโหลด Rivatunner ไม่ก็ โปรแกรม Gpuz มาลง แล้วเช็คดูนะครับ

Comment

ใช้ice q turbo เย็นเงียบ

Comment

ใช้โปรแกรมอะไรปรับพัดลมเหรอครับ แนะนำทีครับ บอกวิธีทำด้วยกะดี อิอิ

Comment

Comment

ทำไม Fan Speed 100% ตลอดอ่ะครับ อุณหภูมิ 47 ห้องแอร์ เปิดเคส เล่นเวปเท่านั้นครับ.......

ว่าจะลองเทสเกมยิงไข่สะหน่อยครับ ปรับสุดกระตุกป่าวไม่รู้ คิคิคิ......

แล้วพัดลมมันปรับไงอ่ะ 100% ตลอดนี่ไม่ไหวอ่ะครับ เหมือนมีน้ำตกอยู่ในเคส ซู้ๆๆๆๆ.............

Comment

อยากรู้ด้วย ปรับพัดลมยังไง ของผม 30%เอง
                            ปล.ควรปรับกี่%ดีครับ

Comment

ลองปรับรอบพัดลมดูครับ

Comment

Working...
                              X