Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้อยู่ 2กิ๊กแถวนึงครับ จะไปซื้อ 2กิ๊กอีกแถวหรือ 1กิ๊กดีครับ VISTA 32BIT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้อยู่ 2กิ๊กแถวนึงครับ จะไปซื้อ 2กิ๊กอีกแถวหรือ 1กิ๊กดีครับ VISTA 32BIT

64bit คงไม่ได้ใช้แน่ๆ ก็อปไฟล์ช้ามากๆ
    และ 32บิท มันเห็น 3กิ๊กกว่าๆใช่ไหมครับ SP1
    ก็เลยคิดว่า 1กิ๊กแถวเดียวไปเลยดีไหม จะได้ครบ3กิ๊ก ถูกกว่าครึ่งนึง

ใช้กับ P5K-SE ครับ P35

2 GB แถวนึงดีกว่าครับ...

Comment

Originally posted by acquiesce View Post
      64bit คงไม่ได้ใช้แน่ๆ ก็อปไฟล์ช้ามากๆ
      และ 32บิท มันเห็น 3กิ๊กกว่าๆใช่ไหมครับ SP1
      ก็เลยคิดว่า 1กิ๊กแถวเดียวไปเลยดีไหม จะได้ครบ3กิ๊ก ถูกกว่าครึ่งนึง

ใช้กับ P5K-SE ครับ P35
      Vista SP1 มองเห็น 4GB ครับซื้อ 2GB อีกตัวเลยก้ได้ไ
      ไปเลยก็ดีครับ

Comment

อ่ะขอบคุณครับ หวิดแล้ว - -'

Comment

คุณใช้ vista 32bit ไม่ใช่หรือคับ
          มันมองเห็น 4gb ก็จิง แต่ใช้จิงๆแค่ 3.25gb

Comment

กำ 3.2 จริงด้วย งานเข้า

Comment

ไม่ต้องกังวลครับเรื่องปกติเพราะมันเป็นที่ OS ครับถ้าเสียดายแรมก็ลง vista 64bit ครับ

Comment

ผมก็ยังลังเลอยู่เลย ซื้อ 1gbx3 หรือ 2gbx2 ดี เพราะ xp มันมองเห้นแค่ 3gb กว่าๆ -*- ซื้ออันไหนดีครับ มาขอแจมด้วยคน

Comment

แหะๆ ผมซื้อมาแล้ว ก็เผื่ออนาคตเลยแล้วกัน
                  แล้วแต่นะครับ 1กิ๊กก็ประหยัดไปได้6-7ร้อย
                  แววว่าอนาคตสิ้นปีหน้าคงได้ใช้ DDR3 กันหมดแล้วอิอิ

Comment

เจ้าของกระทู้ จอ ASUS 22" ซื้อมาเท่าไหร่ครับ

Comment

2เดือนกว่าๆ ตอนนั้น 9340 ประมานนี้อะครับ

Comment

Working...
                      X