Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วนทีครับ ไฟ3.3V จ่าย 0.2 ตามรูป มันเกิดอะไรขึ้นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วนทีครับ ไฟ3.3V จ่าย 0.2 ตามรูป มันเกิดอะไรขึ้นครับ

ตามรูปครับ มันคือฟอะไร ไม่ว่าเปิดดูโปรแกรมไหน ก็จ่ายประมาณนั้น
    มันมีผลเสียอะไรมั๊ยครับ แกไขยังไงดีครับ
    Attached Files
    Last edited by ooXYZoo; 8 Sep 2008, 19:55:00.

ส่วนอีกอัน ต้องจ่าย 12v แต่มันล่อไปจะ 15ละ มันเกิดอะไรขึ้นแก้ไขยังไงครับ

Comment

ลองเชคใน BIOS น่าจะได้ค่าที่ถูกต้องกว่านะคับ

ถ้า 3.3v จ่ามา 0.21v จริงคง boot ไม่ขึ้นอะคับ

Comment

ถ้าเอาให้ชัวร์ก็เอามิเตอร์มาจิ้มดูเลยคับ

Comment

ใช้โปรแกรม อื่นๆ ดู
          หลายๆๆ ตัวเทียบดู

Comment

psu ของอะไรครับ...จริงๆถ้าเครื่องไม่เอ๋อ ก็ไม่น่ากังวลหรอกครับ...

Comment

เดี๋ยวไปดูใน bios แปป แล้วจะมารายงาน

Comment

มันต้องใช้หลายๆ โปรแกรมเทียบดู เผื่อความชัว
                หรือจะดูใน BIOS ก็น่าจะเชื่อถือได้ที่สุด (ถ้าไม่เอ๋อ)
                โปรแกรม Speed fan ดู +12 V. ผมดิจ่ายไฟไม่ถึง 1.0 V. ถ้าจริงเครื่องจะเปิดติดหรือ ต้องดูที่ Everest แทน

Comment

ดูใน bios แล้ว ไม่มีการรายงานค่าตัวนี้ครับ
                  ส่วน Everest ตามรูปครับ
                  Attached Files

Comment

ใครใช้ เมนบอดตัวนี้อยู่ ช่วยบอกหน่อยครับเป็นเหมือนกันไหม

Comment

ไม่มีใครช่วยได้เลยเหรอครับ

Comment

ดันหน่อยเผื่อมีคนช่วยได้

Comment

น่าจะเป็นที่โปรแกมนะคับ ลองดูตัวอื่นด้วยคับ

ก่อนหน้านี้ผมใช้ everest ตัวเก่าเห็น 12V แต่พอเปลี่ยนเป็น V.ใหม่ เห็นไม่ถึง 5V เลย
                          กลับไปดู speedfan ก็เห็นปกจิ เลยต้องเทียบหลายๆโปรแกรมคับ

Comment

ใช้ PSU อาไรอยู่คับท่าน

Comment

Originally posted by merlix View Post
                              ใช้ PSU อาไรอยู่คับท่าน
                              ใช้ BZ800W ครับ ก่อนเปลี่ยนมาเป็นเมนบอดตัวนี้ เคยถีบเครื่องล้มไป 1 ที(เมนบอดคนละตัวกันกับที่ใช้อยู่ตอนนี้) ไม่รู้มันจะพังปะ

เดีวจะลองลงวินโดใหม่ดู

Comment

Working...
                              X