Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัดสินใจให้หน่อย หูฟัง 2 รุ่นนี้ Bose® On-Ear Headphones & Alessandro MS-1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตัดสินใจให้หน่อย หูฟัง 2 รุ่นนี้ Bose® On-Ear Headphones & Alessandro MS-1

พอดีวันนี้มีโอกาศได้เดินไป ศูนย์ APPLE ที่ Sydney มา โอวพระเจ้า เลิสโครตๆ build in เว่อโครตๆ บรรได ยังทำจากกระจก อย่างหนา เครื่องตัวอย่างไว้ service ลูกค้า ก็เยอะมากๆ แถวด้วย ลำโพง +หูฟังแต่ละรุ่นที่ท่านเอามาวาง BOSS ทั้งน้านนน

เกริ่นมานาน คือไปแล้วสะดุดหูฟังตัว นึง มันคือ Bose® On-Ear Headphones ซึ่งตอนนแรกอยากได้ Alessandro MS-1 เห็น รีวิวเอาไว้เยอะแต่ไม่เคยลองไปฟังซักที เพราะหาที่ขายไม่ได้ อยากจะซื้อจากไทย

เพื่อนๆ ช่วยแนะนำหน่อยได้ใหมครับ เอารุ่นใหนดี

Bose® On-Ear Headphones นี่ ในเว็บเค้าก็ ให้ซ่ะ 5/5 จาก 120 กว่าคน vote

ผมก็ไม่รู้รุ่นใหนจะดีกว่ากัน แต่ที่ลองฟัง boss มาเสียงใส เบสมาเป็นลูกๆ ส่วนเสียงกลางไม่ต้องพูดถึง ผมฟังไม่เป็นเสียงกลาง 555

พอดีตอนนี้ลองใช้ Sennheiser CLX400 อยุ่ไม่ชอบครับ เสียงมันแหลมไปแสบหู

ลิ้ง Review http://store.apple.com/au/reviews/TK...ode=MTY1NDA0Ng

กับ

ลิ้ง Review http://www.munkonggadget.com/article...=12771&lang=th

ตกลง โบส หรือ บอส ครับ อิอิ ........... แซวเล่นนะครับ

ถ้าชอบแล้วซื้อเลยครับ อ่านรีวิวก็ยังสู้เคยฟังเองไม่ได้

Comment

Originally posted by leahlover View Post
      ตกลง โบส หรือ บอส ครับ อิอิ ........... แซวเล่นนะครับ

ถ้าชอบแล้วซื้อเลยครับ อ่านรีวิวก็ยังสู้เคยฟังเองไม่ได้

แหะๆๆๆ ผิดไปหน่อย ช่างมัน ไม่แก้ละ

ปัญหาคือ MS-1 ผมหาฟังไม่ได้อะครับ -*-

สั่งในเน็ทได้ มี 2 เว็บ 199 กับ 150 a$ แต่ 150 นี่อยู่ไกลมาก ***งจากที่ผมอยู่ ซัก 3000 โลได้ 55 รัฐอะไรจำไมไ่ด้ละลืม

Comment

ถ้าชอบแนว อบอุ่น นุ่มๆ ไม่รู้สิ ผมเล่น ms1 อ่า

ต้องดูราคาว่าโบส กะ ms1 ว่ามันต่างกันมากมั้ย

Comment

ราคาไม่เท่ากันอะครับ

ตัว bose ตัวนี้ผมก็ไม่ทราบว่าไทยมีขายใหมนะครับ

แต่ที่นี่ตัว bose 199.95 aud MS-1 150-199 AUD ครับ 2 ร้านที่เจอในเน็ท ราคามันไม่เท่ากันครับ

เฉลี่ย ตกราคาประมาณนี้ครับ Bose ราวๆ 6000 / MS1 4500-6000 ผมใช้ 30 คูณนะครับ ค่าเงินตินนี้ราวๆ 28 ครับ

Comment

Ms-1 ลองดูที่ร้านเฮียมั่นคงดูคับ ราคาประมาณ 4200.- คับ

ปล.ผมจะขาย MS-1 ละคับ จะเอาไปลงทุนอย่างอื่นแทน 55+

Comment

Originally posted by cynical View Post
              Ms-1 ลองดูที่ร้านเฮียมั่นคงดูคับ ราคาประมาณ 4200.- คับ

ปล.ผมจะขาย MS-1 ละคับ จะเอาไปลงทุนอย่างอื่นแทน 55+
              ผมไปลองไม่ได้อะสิครับ T__T

กว่าจะกลับไทยก็ สิ้นปีนั่นละครับ

Comment

ผมว่าเสียงน่าจะออกมาคนละแนวครับ เพราะเป็นหูคนละประเภทเลย ตัวหนึงแบบ close อีกตัวเป็นแบบ open

ไม่เคยฟัง Bose® On-Ear ครับ แต่เคยเห็นว่าเค้าคอนเฟรมว่าฟังเพื่อผ่อนคลายฟังสบาย +กับเสียงประจำของแบรนนี้
                Bose® On-Ear น่าจะออกมามีเบสอุ่นๆนำมา โทนออกหนา ฟังสบายๆครับ (ไม่รู้จริงป่ะ แต่ก็น่าจะนะครับ)

ms-1 นี่แทบไม่ต้องพูดเลย แทบทุกคนที่อ่านกระทู้นี้ผมว่าน่าจะเคยลองฟังนะครับ เสียงเปิด หวาน กว้าง ตามแบบฉบับหู open รายละเอียดดีพอไช้เลยครับ

Comment

Bose® On-Ear ที่ผมลองเบสมาเป็นลูกๆ ครับ นุ่มมากด้วย เสียงใสใช้ได้เลย ฟังแล้วรู้สึกไม่รำคาญ แต่ยังไม่เคยลอง ms1 ครับหาลองไม่ได้อะครับที่นี้

T___T

รอ เกจิคนต่อปายย

Comment

ผมเคยลอง Bose on-Earที่ศูนย์ Apple มาเหมืิิือนกัน(นานมาแล้วปีกว่าๆ) และตอนนี้ผมก็ใช้ MS-1 อยู่ครับ จากที่ผมยังจำได้ Bose เสียงเบสนุ่มมากๆ ชอบมากครับ แต่ตอนนั้นยังไม่มีตังซื้อ ถ้าเทียบกะ MS-1 หรอครับผมว่าถ้าเป็นเสียงเบสนี่ยกให้ Bose กินขาดไปเลยครับ ถ้าเป็นเสียงกลางกับเสียงแหลมนี่คงต้องให้ Ms-1ล่ัะครับ(ผมว่าดีกว่าำพอสมควรเลยนะ) แล้วแต่ชอบนะครับว่าชอบเสียงแบบไหน

Comment

คิดไม่ตก ถ้าจะเอา MS1 ผมต้อง ซื้อ จากไทยเอาแหะ

Comment

ผมว่าต้องเลือกก่อนน่ะครับว่าจะใช้งานในลักษณะไหน ถ้าฟังอยู่บ้านเฉยๆ ก็แนะนำ fullsize ไปเลยดีกว่าครับ เสียงแจ่มกว่า แต่ถ้าเน้นพกพาก็แนะนำหูฟังตัวเล็กๆครับ

ส่วนตัวแล้ว ผมว่า หูฟังตัวเล็กๆแบบนี้ ราคาประมาณนี้ ยังมีตัวเลือกที่ดีกว่านี้ครับ

Comment

ผมเน้นฟังนอกสถานที่ครับ แต่ประเทศนี้ไม่แปลกหรอกครับ พวกฝรั่งใส่ full size เดินกันว่อนเลย

Comment

ฟังนอกบ้าน.... ตระกูล กะโด่... มันไม่กั้นเสียงเลย คนใส่หูได้ยินคนข้างๆคุยกัน...คนข้างๆได้ยินว่าคนใส่หุฟังเพลงอะไร

Comment

Originally posted by numz View Post
                              ฟังนอกบ้าน.... ตระกูล กะโด่... มันไม่กั้นเสียงเลย คนใส่หูได้ยินคนข้างๆคุยกัน...คนข้างๆได้ยินว่าคนใส่หุฟังเพลงอะไร
                              ไม่เป็นไรครับเพราะตอนนี้ใส่ in-ear รู้สึกมันส่วนตัวเกินไป ไมไ่ด้ยินเสียงข้างนอกเลย
                              ผมต้องใส่แบบได้ยินเสียงข้างนอกเข้ามาด้วยก็ดีครับ เพราะ ใส่แล้วเดินไปตาม ถนน หรือนั่งรถไฟอย่างนี้ ถ้าไม่ได้ยินเสียงเลยก้ไม่ไหวครับ

รู้สึกว่ามันเป็นส่วนตัวเกินไปสำหรับ in-ear ซื้อมาตั้ง 140$ เสียดายเงิน T__T + เสียง ไม่ถูกใจครับ เสียงแหลม + เบส ตีคู่กันมาเลย

Comment

Working...
                              X