overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 31

Thread: ทำงัยดีไม่ให้ ฮาร์ดดิสก์มีเสียงดัง

OverclockZone Member kul_kup's Avatar
    ข้างสถานีดับเพลิงภูเขาทอง

Default ทำงัยดีไม่ให้ ฮาร์ดดิสก์มีเสียงดัง

มันมีเสียงดังแกร็กๆๆๆ แต่ไม่มีผลกับการใช้งานอย่างอื่นนะ แต่มันรำคาญมากๆเลยอะ พอจะมีวิธีแก้ไขป่าวคับ ***ขอบคุณล่วงหน้าคับ***
    seagate 160 g sata

Mac Addict User tassapon's Avatar

seagate ถ้าไม่ดังแกร็กๆๆ เป็นของปลอม

Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

555

จริง

ดังแกร๊กๆ ไม่เป็นไร

แต่อย่าให้มันดัง ติ๊กๆ เป็นพอ

OverclockZone Member xz001's Avatar

คงจะไม่มีวิธีแก้หรอกครับ ผมว่านะ

OverclockZone Member basic's Avatar
    วาสนานำพา อยู่ไกลสุดฟ้ายังได้พบพาน

เป็นธรรมดาของ HDD sata ครับ ยิ่ง ของ seagate ด้วยแล้ว อย่างที่ท่าน kul_kup บอกครับ
    แต่อย่าให้ดังอย่างที่ท่าน พีคุง บอกละกันครับ ส่งกลับบ้านอย่างเดียว
    ถ้าหมดประกันก้อ อย่างเดียวละครับ

OverclockZone Member

มีอีกวิธีนึงนะง่ายๆ

ก็ใช้ ของ ซัมซุงอ่ะ เงียบบ สนิททท

แต่ประกัน ไม่รู้น้า เพราะไม่นิยม

นิยมแต่ maxtor อ่ะ

หรือไม่อีกอย่างก็

ทำใจอ่าค้าบบบบบ

Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

Samsung ใช้มาสองตัว ผิดหวังอย่างน่ากลัวทั้งคู่เลยครับ

ยอมรับว่าเงียบจริง

แต่ .... เอ่อ ....

พังแบบเงียบๆด้วยครับ

OverclockZone Member Baby_Dragon's Avatar
    The Customs Department

Quote Originally Posted by พีคุง View Post
    Samsung ใช้มาสองตัว ผิดหวังอย่างน่ากลัวทั้งคู่เลยครับ

ยอมรับว่าเงียบจริง

แต่ .... เอ่อ ....

พังแบบเงียบๆด้วยครับ
    จริงๆคับ

ไม่ใช่เฉพาะ HDD

ห่วยทุกอย่างที่ขึ้นชื่อว่า Samsung

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

ถ้าไม่อยากได้ยิงเสียง HDD ดังก็ลองหาพัดลมรอบจัดๆมาใส่ครับ เสียงจะได้กลบกันไป 55+

OverclockZone Member

ผมมีวิธีมาแน่ะนำครับ เอาอะไรอุดหู หรือเปิดเสียงลำโพงดังๆครับ อิอิ

OverclockZone Member cartoonmeww's Avatar

การที่ดังก็คือ เรา ควรจะ เตรียม เก็บ หาตัวใหม่ได้แว้ว งับ หรือ หาเลื่อยขัด มาขัดไอ่ที่เป็นรอย ตงจาร Hdd งับ

OverclockZone Member IBUG's Avatar

ผมก้ใช้อยุ่นา

80GB ของซีเกทนี่แหละ

แต่ก่อนดังแกรกๆๆ บ่อยมากๆ

พอเปลี่ยน PSU จาก300Wเป็น420W มันก้เงียบง่ะ(ดังน้อยลง)

OverclockZone Member Saint's Knight's Avatar

ปรกติ

แต่เดือนแล้วลงวิสต้าไป จาก แกร็กๆๆ เป็น กิ๊กๆๆๆ เห็นท่าไม่ดี เดียวโดนที่รักโบกหัวแตก ฮ่า ฮ่า

เลยต้องเปลี่ยน จาก กิ๊กๆๆ เป็น แกร็กๆๆๆ แบบเดิมดีกว่า ขี้เกียจไปแคลม

seagate ถ้าไม่ดังแกร็กๆๆ เป็นของปลอม
    แสดงว่า ที่ผมใช้อยู่ 40 กับ 80 IDE นี่ปลอมแน่ๆ เครื่องเปิด 24 ชั่วโมงไม่เคยได้ยินเสียงมันเลย -- --

555

จริง

ดังแกร๊กๆ ไม่เป็นไร

แต่อย่าให้มันดัง ติ๊กๆ เป็นพอ
    SATA-ll 300 GB ดังติ๊ก แต่ ไม่ BAD เป็นๆ หายๆ งง ดีแท้ Y_Y

เค้าว่า seagate หมาเ***ก็ BAD ผมเปิดเครื่องมา 2ปี กว่า ยังไม่มีเสียง ซักแอะ งง ดีแท้ lol
    ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
    ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
    ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

ใช่ 2 ลูกครับ
    WD SATA2 นั่งฟังไม่มีเสียงดังครับเงียบเชียว ลงคาราโอเกะ ทดสอบ
    ST SATA1 ดัง กรืดดด ๆ หน้ากลัวโคตรเลย ใช้มา 1 ปีพอดี หุหุหุ

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

ตั้งเคสไว้ข้างล่างราบกับพื้นจะช่วยลดเสียงได้ครับ ถ้าตั้งในระนาบระดับใกล้หูเสียงจะเป่าใส่หูเต็มๆครับ
    --------------------
    เปิดหนังโป๊ก็ได้ครับ เสียงหนังจะดึงสมาธิทั้งหมดไปที่จอภาพครับ แล้วจะลืมเสียงฮาร์ดดิสก์ไปเลยครับ

Mod ภูธร Sakuder's Avatar
    อ.เมือง นครราชสีมา USER ID : 27

วางไว้เฉย ๆ อย่าไปยุ่งกับมัน

โพสกระทู้ติด ๆ ภายใน 30 นาทีโดยไม่จำเป็น โพสโฆษณาในที่ที่ไม่ได้รับอนุญาติ
    โพสที่ละเมิดลิขสิทธิ์ โพสการเมือง โพสทะเลาะ โพสลามก ฯลฯ
    หรือโพสผิดกฏ กติกา มารยาทอื่น ๆ พบเห็นโปรดช่วยแจ้ง โดยกด ที่โพสนั้นๆ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

Quote Originally Posted by guru View Post
    ตั้งเคสไว้ข้างล่างราบกับพื้นจะช่วยลดเสียงได้ครับ ถ้าตั้งในระนาบระดับใกล้หูเสียงจะเป่าใส่หูเต็มๆครับ
    --------------------
    เปิดหนังโป๊ก็ได้ครับ เสียงหนังจะดึงสมาธิทั้งหมดไปที่จอภาพครับ แล้วจะลืมเสียงฮาร์ดดิสก์ไปเลยครับ
    สงสัยจะดูบ่อย

OverclockZone Member Saint's Knight's Avatar

ide ดังไม่เท่า sata ครับ

แต่ sata 2 ไม่รู้ว่าดังรึป่าว ยังใช้ sata อยู่เลย เอิ๊กๆๆ

เปิดฝาเคส ยิ่งไปกันใหญ่ แต่ตอนนี้ ชินซะแล้ว

ถ้ามันไม่ดัง แกร็กๆ นี้สิ ชักหวั่นๆใจ

OverclockZone Member Thecnic_anrock's Avatar

ของผมเงียบครับ Seagate 160 SATA2 *2
    แต่ไอ้ตัวที่มาต่อพ่วงนี่สิดัง ...จี๊ดดดดดด ติ๊กก ๆๆ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks