Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามนิดนึงครับ iBook G4 12" อยากเปลี่ยน HDD ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามนิดนึงครับ iBook G4 12" อยากเปลี่ยน HDD ครับ

1. อยากถามนิดนึง ใช้ HDD ที่ขายทั่วๆๆไปได้มั้ย (เขียนใน spec ว่า ultra ATA 30G มันคือ SATA ป่ะ?) หรือต้องเป็นของ Mac อย่างเดียวครับ
    2. เห็น web สอนการเปลี่ยน HDD ยุ่งๆๆ มากๆๆ หรือจะไปที่ร้านมันดีครับ
    ช่วยแน่ะนำนิดนึงครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ....

H/D IDE ทั่วๆไป ครับ ตอนเปลี่ยนต้องรื้อทั้งเครื่องเยครับ
    ถ้าจะจ้างเขาเปลี่ยน ควรปริ้นส์วิธีแกะเครื่องไปให้ร้านเขาดูด้วยนะ
    หรือไม่ถ้ามีเครื่องมือถอดเองก็ได้นินะ ค่อยๆทำ

Comment

Originally posted by Tangchai007 View Post
      H/D IDE ทั่วๆไป ครับ ตอนเปลี่ยนต้องรื้อทั้งเครื่องเยครับ
      ถ้าจะจ้างเขาเปลี่ยน ควรปริ้นส์วิธีแกะเครื่องไปให้ร้านเขาดูด้วยนะ
      หรือไม่ถ้ามีเครื่องมือถอดเองก็ได้นินะ ค่อยๆทำ
      ขอบคุณครับ

Comment

ไปเปลี่ยนตามร้าน mac สิครับ 250G ราคาประมาน 5,250 บาท

Comment

ใช้ฮาดดิส2.5 แบบ ide ครับ เปลี่ยนค่อนข้างยาก (ใส่แรมง่ายสุด ฮาดดิสแกะแทบทั้งเครื่อง) ผมรับเปลี่ยนให้รายละเอียด pm ได้ครับ
          ถ้าไป 0แมค ซื้อฮาดดิสเค้าเปลี่ยนน่าจะเซอวิสฟรีหรือถูกหน่อย
          ถ้าเอาฮาดดิสไปให้เค้า ค่าเซอวิส เต็มๆ

Comment

ถือเครื่องเข้าไป MacCenter สยามดิส, พระราม 3, Fortune ได้หมดพร้อมเสียค่าบริการเปลี่ยน 1,070 บาท Vat แล้ว

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นครับ......

Comment

Working...
              X