Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง CPU ล้วนๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง CPU ล้วนๆ

ผมฃอบ AMD นะคับแต่จะประกอบเครื่องให้คนอื่นเลยเกิดการแย้งกันเกิดขึ้นระหว่างผม(AMD) กับพี่ชายผม(INTEL)

คือเราจะมองหา CPU ก่อนผมเห้นว่า 1640 LE ก็พอดีละ

แต่พี่ผมบอกว่า E1200 ดีกว่าเพราะ 2หัวเพิ่มเงินอีก 200บาทเอง

ผมให้เหตุผลว่า ตัวนี้พัดลมมันเสียงดัง 2หัวก็จริง แต่ 1640 LE ก็แรงกว่า

ก็เกิดประเด็นเกิดขึ้นระหว่างเสื้อเหลืองกะเสือแดง(อ่าวนอกเรื่อง)

เลยมาถามเืื่พื่อให้ความกระจ่าง

ถ้ามีคนตอบว่า 1640LE แรงกว่าคับ พี่ผมมันจะบอกว่าไงทีนี้อยากรู้

และอีก 1 คำถามคับ 4800+ กับ 5000+ อันไหนน่าเล่นกว่ากันคับ

เห้น 5000+ เป้น 90nm กลัวคล๊อกไม่สู้ 4800 เพราะร้อนเกิน

แล้วคนอื่นที่บอกนะ เคยถามเข้าใหมครับว่าเข้าชอบ AMD หรือ INTEL ครับ

จะซื้อให้คนอื่น ไม่ต้องถ้ามไครเลยครับ ถามคนที่เป็นเจ้าของนั้นแหละครับ ดีที่สุด

4800+ น่าเล่นกว่าครับสำหรับคำถามสุดท้ายครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      แล้วคนอื่นที่บอกนะ เคยถามเข้าใหมครับว่าเข้าชอบ AMD หรือ INTEL ครับ

จะซื้อให้คนอื่น ไม่ต้องถ้ามไครเลยครับ ถามคนที่เป็นเจ้าของนั้นแหละครับ ดีที่สุด

4800+ น่าเล่นกว่าครับสำหรับคำถามสุดท้ายครับ
      คนซื้อเค้าไม่รู้เรื่องคับเค้าซื้อฝากซื้อให้ลูกอีกที

ผมโดนถีบมาคับไปใช้มุขนี้กะมัน A M D มี D แสดงว่าดีเข้าใจไหม มันถึบโคลมเลยคับ

อย่าให้ผมเกิดก่อนละกันจะเอาคืนให้หายแค้น55

Comment

งั้นก็ซื้อ2 หัวครับ ดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          งั้นก็ซื้อ2 หัวครับ ดีกว่าครับ
          ขอบคุณคับ พรุ่งนี้ไปตึกคอมประกอบหลายชุด

อย่าดักปล้นกันก่อนเด้อ จะไปซื้อตอน บ่ายโมงคนที่หล่อๆอะถือเงินไปหลายหมื่น อิอิใส่เสื้อแดงนำ อิิอิ

Comment

ผมใช้อยู่ครับ ตามลายเซน

Comment

Originally posted by Dekaze View Post
              ผมใช้อยู่ครับ ตามลายเซน
              ตามนั้น อิอิ

Comment

ผมก็ใช้อยู่ ตามลายเซ็น

Comment

Working...
                X