Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้เกี่ยวกับ Vista ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้เกี่ยวกับ Vista ครับ

ผมไม่เคยใช้ Windows Vista มาก่อนเลย

แต่ว่าตอนนี้เริ่มรู้สึกว่าอยากจะใชั้มันขึ้นมานิด ๆ

ก็เลยอยากจะสอบถามว่า Vista ตัวไหนครับ

ที่ใช้แล้ว สเถียร ๆ ไม่ค่อยมีปัญหาอะไร ปกติแล้วเครื่องผมใช้ โหลดบิท เล่นเกมส์ ดูหนัง

เน้นเปิดเครื่องนาน ๆ Spec ผมก็

X2 5000+
    BlackSeries A780GM-A
    1024/667 * 2
    WD 500 gb
    Hd3850

แล้วอย่างผมใช้ Vista พวก Drivers ต่าง ๆ นี้ ใช้ของเดิมไม่ได้ใช่มั้ยครับ

อีกเรื่องนึงคือ Vista มันเป็น Dx_10 ใช่ป่ะครับ

ใช้ ult ตัวเดิมๆ ทีไม่ได้โม แรมสองกิ๊กนี่ลื่นเลยครับ ไดร์เวอร์ก็ใช้ไดร์เวอร์สำหรับวิสต้า มีให้โหลดเยอะแยะครับ

Comment

Windows Vista Ultimate SP1

Comment

ใช้อยู่ค่ะ ไม่ค่อยมีปัญหาอะไรแต่ก้อแล้วแต่คนใช้ด้วยค่ะ บางท่านก้อมีปัญหา บางท่านก้อไม่มี

โหลดตัวเต็ม sp1 มาลงก้อได้ค่ะ หรือ oem 26 in 1

www.monavista.com

Comment

Originally posted by ez2o2z View Post
          ผมไม่เคยใช้ Windows Vista มาก่อนเลย

แต่ว่าตอนนี้เริ่มรู้สึกว่าอยากจะใชั้มันขึ้นมานิด ๆ

ก็เลยอยากจะสอบถามว่า Vista ตัวไหนครับ

ที่ใช้แล้ว สเถียร ๆ ไม่ค่อยมีปัญหาอะไร ปกติแล้วเครื่องผมใช้ โหลดบิท เล่นเกมส์ ดูหนัง

เน้นเปิดเครื่องนาน ๆ Spec ผมก็

X2 5000+
          BlackSeries A780GM-A
          1024/667 * 2
          WD 500 gb
          Hd3850

แล้วอย่างผมใช้ Vista พวก Drivers ต่าง ๆ นี้ ใช้ของเดิมไม่ได้ใช่มั้ยครับ

อีกเรื่องนึงคือ Vista มันเป็น Dx_10 ใช่ป่ะครับ

driver ต้องเป็น criver ที่รองรับกับ vista เท่านั้นคับ เครื่องพิม เครื่องสแกน การ์ดจอ soundcard ก็ด้วย

vista มัน dx10 ติดมาอยู่แล้วคับไม่ต้องไปหามาลง

Comment

ตัวนี้
            Last edited by disstat; 25 Jan 2009, 15:06:38.

Comment

Working...
            X