Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเรื่องการแฟลตไบออสหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเรื่องการแฟลตไบออสหน่อยครับ

คือผมอยากรู้ว่าเมนบอร์ดซอกเก็ต LGA775 ถ้าแฟลตไบออสแล้ว จะทำให้ใช้ CPU รุ่นใหม่ๆ อย่าง Quad Core ได้รึปล่าวครับ ถ้าได้ จะได้ไม่ต้องซื้อเมนบอร์ดรุ่นใหม่ๆ (มันแพง...อิอิ) ขอบคุณครับ

ใช้เมนบอร์ด ยี่ห้อไร รุ่นไร เดี๋ยวหาข้อมูลให้

Comment

P5N32-SLI SE Deluxe
      P5W DH Deluxe
      สองตัวนี้ใช้ CPU Quad Core ได้ปล่าวครับ ถ้าไม่ได้ แฟลตไบออสแล้วจะได้ปล่าวครับ
      แล้วอีกอย่างนึงครับเมนบอร์ดที่เขาบอกว่ารองรับ Intel® Core®2 Extreme ใช่ตัวเดียวกับที่รองรับ Quad Core รึปล่าวครับ ขอบคุณครับที่ช่วยตอบ

Comment

P5N32-SLI SE Deluxe - ได้สูงสุดแค่ Core 2 Extreme X6800 (ต้องรอ BIOS รุ่นใหม่ ๆ )

P5W DH Deluxe - ได้ครับ

Last edited by TWK.; 17 Jan 2007, 00:06:33.

Comment

ไม่ใช่ครับ ต้องQuad Extreme

Comment

Originally posted by xz001 View Post
            คือผมอยากรู้ว่าเมนบอร์ดซอกเก็ต LGA775 ถ้าแฟลตไบออสแล้ว จะทำให้ใช้ CPU รุ่นใหม่ๆ อย่าง Quad Core ได้รึปล่าวครับ ถ้าได้ จะได้ไม่ต้องซื้อเมนบอร์ดรุ่นใหม่ๆ (มันแพง...อิอิ) ขอบคุณครับ
            แสดงว่ากะลังจะเล่น 4 Core หรอครับ
            อิจฉาคนมีตังค์เหลือใช้จริงวุ๊ยยยยยยยย

ในไทย ณ ตอนนี้มีใครได้เป็นเจ้าของม้างแล้วเนี่ย(ยกเว้นกลุ่มที่ได้ทดสอบ)

Comment

แล้วถ้าผมจะใช้ P5N32-SLI SE Deluxe ไปก่อน แล้วถ้า Quad Core มาผมก็เอาไปแฟลตไบออสให้มันรองรับ Quad Core ก็ได้ใช่ไม๊ครับ

Comment

สงสัยได้เป้นคนแรกในประเทศเลยมั้ง ที่มีใช้ 555 อิจฉาจัง

Comment

Working...
                X