Announcement

Collapse
No announcement yet.

อันไหนคุ้มกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อันไหนคุ้มกว่า

Acer Aspire 4710 ของผมจอมันเพี้ยน เกิดอาการเปิดเครื่องขึ้นมาแล้วภาพมันเลือนๆ ดีเลย์

กว่าจะขึ้นหรือเปลี่ยนภาพ มันจะชัดขึ้นมาทีละนิดๆ เหมือนการแสดงภาพมันดีเลย ประมาณว่า

พอเปิดมา ขึ้น ว่า Acer แล้วกว่าจะเปลี่ยนเป็นภาพอื่น คำว่า Acer มันจะเลือนหายไปทีละน้อย

และภาพอื่นจะเริ่มปรากฏทับมาทีละน้อยเช่นกัน เคยถามที่ร้านซ่อมเขาบอกว่าจอเป็นสนิมต้องเปลี่ยนจอ

ค่าเปลี่ยน 9000 บาท ดังนั้น ถ้าเปลี่ยนจอ กับการ แยกอะไหล่ขาย แล้วซื้อเครื่องใหม่ไปเลย

อันไหนจะคุ้มกว่ากันครับ รบกวนช่วยแนะนำผมหน่อย ปวดหัวมากเลยไ่ม่มีคอมใช้พรีเซนต์งาน

ซื้อใหม่ดีกว่าครับ ถ้าหมดประกันแล้วนะ ถ้าส่งซ่อมดีไม่ดี มันอาจจะมาโดยไม่รู้ตัว

Comment

1. ถ้าขายได้เงินมาแล้วต้องเพิ่มเท่าไหร่ถึงจะได้เครื่องใหม่
      2. ถ้าเปลี่ยน 9000 บาทแล้ว อยู่ได้นานเท่าไหร่
      3. อุปกรณ์ตัวอื่นๆ เป็นอย่างไรบ้าง จะเสียในเร็ววันนี้หรือไม่
      4. ฯลฯ

Comment

ราคาเปลี่ยนแพงจังเลยครับ เป็นผมซื้อใหม่ยังคุ้มกว่าได้ประกันใหม่+แบตใหม่ด้วย^^

Comment

ต้องดูเงินในกระเป๋าครับ
          ไม่เดือดร้อนมาก ซื้อใหม่ดีกว่าครับ

Comment

เครื่องหมดประกันได้ประมาณ 1 เดือน

เท่าที่ใช้พรีเซนต์งานมา ก็มีแต่จอที่เสีย

แล้วก็แบตเก็บไฟไม่อยู่แล้วต้องเสียบปลั๊กไฟไว้ตลอด

ถ้าแยกขายจะได้เท่าไร

Comment

ถ้าซ่อมมาแล้วขายตามร้านก็คงได้หมื่นต้นๆ นะครับผมว่าโดนกดราคาแน่นอน ถ้าประกาศขายอาจได้สักหมื่นแก่ๆ

Comment

Working...
              X