overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: ช่วยหน่อยคราบทำรายงานส่งอาจารย์เกี่ยวกับCPU

OverclockZone Member

Post ช่วยหน่อยคราบทำรายงานส่งอาจารย์เกี่ยวกับCPU

ช่วยบอกข้อแตกต่างระหว่างซีพียูตัวใหม่ล่าสุดของAMDกับIntelให้หน่อยคราบว่าต่างกันยังคับแล้วช่วยบอกชื่อรุ่นด้วยน่ะคราบขอบคุณคราบ

Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

ทำรายงาน แนะนำแค่

Google ช่วยคุณได้ครับ

ลองหาด้วยตัวเอง จะได้เข้าใจสิ่งที่กำลังทำด้วย

OverclockZone Member dogfighter's Avatar

"Google ช่วยคุณได้"

ถูกต้องนะคร๊าบบบ!!

king
    Guest

ใน http://en.wikipedia.org ก็ดีนะครับถ้าเก่งอังกฤษแปลเอาก็ได้ครับ

OverclockZone Member กบในกะลา's Avatar

Quote Originally Posted by king View Post
    ใน http://en.wikipedia.org ก็ดีนะครับถ้าเก่งอังกฤษแปลเอาก็ได้ครับ
    http://th.wikipedia.org ภาษาไทยก็มีนะครับ

OverclockZone Member กบในกะลา's Avatar

Quote Originally Posted by Mateman View Post
    ช่วยบอกข้อแตกต่างระหว่างซีพียูตัวใหม่ล่าสุดของAMDกับIntelให้หน่อยคราบว่าต่างกันยังคับแล้วช่วยบอกชื่อรุ่นด้วยน่ะคราบขอบคุณคราบ
    ข้อแตกต่างระหว่าง CPU ทั้ง 2 ค่ายนี้ แทบจะแยกกันไม่ออกซะแล้ว
    แต่สิ่งที่แตกต่างกันเห็นได้ชัดคือ ความถือ ทิตฐิ ของมนุษย์ ชิงดีชิงเด่นกันว่า CPU ของตนยิ่งใหญ่ หน้าไหนก็เทียบไม่ได้
    จริง ๆ แล้ว AMD กับ Intel เนี่ย ผลิต CPU ออกมา สู้กัน เพื่อรายได้ของบริษัท ใช่!!มันเป็นการแข่งขัน ถ้าไม่แข่งขันกัน ป่านนี้ ก็เจ้งไปข้างใดข้างหนึ่งแล้ว
    CPU ที่ออกมาจับคู่ชนกัน มันก็ไม่มีความแตกต่าง เพราะ ใช้เทคโนโลยี่คล้าย ๆ กัน ต่างกันแค่ชื่อเรียก
    ยกตัวอย่าง เทคโนโลยี่ HT ของ intel กับ ของ AMD จริง ๆ แล้วทำงานคล้าย ๆ กัน ไม่ต่างกันเท่าไหร่

.....
    Guest

Quote Originally Posted by กบในกะลา View Post
    ข้อแตกต่างระหว่าง CPU ทั้ง 2 ค่ายนี้ แทบจะแยกกันไม่ออกซะแล้ว
    แต่สิ่งที่แตกต่างกันเห็นได้ชัดคือ ความถือ ทิตฐิ ของมนุษย์ ชิงดีชิงเด่นกันว่า CPU ของตนยิ่งใหญ่ หน้าไหนก็เทียบไม่ได้
    จริง ๆ แล้ว AMD กับ Intel เนี่ย ผลิต CPU ออกมา สู้กัน เพื่อรายได้ของบริษัท ใช่!!มันเป็นการแข่งขัน ถ้าไม่แข่งขันกัน ป่านนี้ ก็เจ้งไปข้างใดข้างหนึ่งแล้ว
    CPU ที่ออกมาจับคู่ชนกัน มันก็ไม่มีความแตกต่าง เพราะ ใช้เทคโนโลยี่คล้าย ๆ กัน ต่างกันแค่ชื่อเรียก
    ยกตัวอย่าง เทคโนโลยี่ HT ของ intel กับ ของ AMD จริง ๆ แล้วทำงานคล้าย ๆ กัน ไม่ต่างกันเท่าไหร่
    ไม่รู้อย่าพูดออกมาเลยครับ HTของIntelกับHTTของAMDคนละconceptการทำงานก็คนละเรื่องเลย อันนึงจำลองlogical CPUเพิ่มมาอีกตัว อีกอันวงจรdatatransferระหว่างdeviceต่างๆ
    ็HT=แหกตา
    Pentium4=CPUหลอกลวงที่เอาไว้ปั่นสัญญาณนาฬิกา P3ถ้ายังไม่ตายจะแรงกว่าด้วยซ็ำ
    AMDไม่มีtachnologyที่ชื่อราวๆHTอีกด้วย

Core2Duoดี ผมไม่เถียงครับ เป็นการ"พัฒนา"จริวๆครับ

OverclockZone Member pod's Avatar

ยังไงก็อย่าเถียงกันเรื่อง cpu ในกระทู้นี้เลยนะ

คนไทยรักกันๆ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ค้นหาใน Google ครับ ข้อมูลเยอะดี

OverclockZone Member PUSH THE TEMPO's Avatar

คับ คนไทยรักกันไว้ดีกว่า อะไรผิดพลาดก็ช่วยกันแก้ไขไม่ใช่ด่ากลับไป ไม่เกิดประโยชน์ใดๆเลย

ข้อมูลต่างๆนั้น ถามศาสตราจารย์googleคับ ช่วยท่านได้ทุกเรื่อง

เอ ผมก็ไม่ได้พิมพ์ว่ามันเหมือนกันนี่นา
    แต่ก็เอาเถอะนะ
    ทิตฐิ ของมนุษย์ ชิงดีชิงเด่นกันว่า CPU ของตนยิ่งใหญ่ หน้าไหนก็เทียบไม่ได้

nikjaza's Avatar
    Bangkok, Ladprao 48 เคยอยู่ นครสวรรค์ , ลพบุรี

เรียนที่ไหนครับ ผมก็โดนทำแบบท่าน เรื่องเดียวกันเลยครับ ผมอัด VDO ด้วยครับ เดี๋ยวไปอัดที่ พันทิพย์ประตูน้ำ

OverclockZone Member planin04's Avatar
    บ้านแพ้ว สมุทรสาคร

:smellie_love คนไทยด้วยกันรักกันๆ ใว้น้า ปีหน้าจะแตกแล้ว

nikjaza's Avatar
    Bangkok, Ladprao 48 เคยอยู่ นครสวรรค์ , ลพบุรี

Quote Originally Posted by planin04 View Post
    :smellie_love คนไทยด้วยกันรักกันๆ ใว้น้า ปีหน้าจะแตกแล้ว
    ผมงง คุณ

เขาคงหมายถึงโลกจะแตกหนะคัรบ

อิอิ

OverclockZone Member tawat_kun's Avatar

เขาอุตส่าห์หลบน้ำท่วมโลกไปอยู่ใต้ดินแล้ว
    ยังขุดมารับ 2012 อีก
    กรรม

OverclockZone Member l3estzon's Avatar

ใครฆ่าประชาชน

OverclockZone Member poowangdee's Avatar
    ทุกๆที่ ที่มีคุณ(อ้วกก)

Quote Originally Posted by nikjaza View Post
    เรียนที่ไหนครับ ผมก็โดนทำแบบท่าน เรื่องเดียวกันเลยครับ ผมอัด VDO ด้วยครับ เดี๋ยวไปอัดที่ พันทิพย์ประตูน้ำ
    ไม่ใช่เขาจบไปแล้วเรอะท่าน

Bookmarks

Bookmarks