Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยคราบทำรายงานส่งอาจารย์เกี่ยวกับCPU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยคราบทำรายงานส่งอาจารย์เกี่ยวกับCPU

ช่วยบอกข้อแตกต่างระหว่างซีพียูตัวใหม่ล่าสุดของAMDกับIntelให้หน่อยคราบว่าต่างกันยังคับแล้วช่วยบอกชื่อรุ่นด้วยน่ะคราบขอบคุณคราบ

ทำรายงาน แนะนำแค่

Google ช่วยคุณได้ครับ

ลองหาด้วยตัวเอง จะได้เข้าใจสิ่งที่กำลังทำด้วย

Comment

"Google ช่วยคุณได้"

ถูกต้องนะคร๊าบบบ!!

Comment

ใน http://en.wikipedia.org ก็ดีนะครับถ้าเก่งอังกฤษแปลเอาก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by king View Post
          ใน http://en.wikipedia.org ก็ดีนะครับถ้าเก่งอังกฤษแปลเอาก็ได้ครับ
          http://th.wikipedia.org ภาษาไทยก็มีนะครับ

Comment

Originally posted by Mateman View Post
            ช่วยบอกข้อแตกต่างระหว่างซีพียูตัวใหม่ล่าสุดของAMDกับIntelให้หน่อยคราบว่าต่างกันยังคับแล้วช่วยบอกชื่อรุ่นด้วยน่ะคราบขอบคุณคราบ
            ข้อแตกต่างระหว่าง CPU ทั้ง 2 ค่ายนี้ แทบจะแยกกันไม่ออกซะแล้ว
            แต่สิ่งที่แตกต่างกันเห็นได้ชัดคือ ความถือ ทิตฐิ ของมนุษย์ ชิงดีชิงเด่นกันว่า CPU ของตนยิ่งใหญ่ หน้าไหนก็เทียบไม่ได้
            จริง ๆ แล้ว AMD กับ Intel เนี่ย ผลิต CPU ออกมา สู้กัน เพื่อรายได้ของบริษัท ใช่!!มันเป็นการแข่งขัน ถ้าไม่แข่งขันกัน ป่านนี้ ก็เจ้งไปข้างใดข้างหนึ่งแล้ว
            CPU ที่ออกมาจับคู่ชนกัน มันก็ไม่มีความแตกต่าง เพราะ ใช้เทคโนโลยี่คล้าย ๆ กัน ต่างกันแค่ชื่อเรียก
            ยกตัวอย่าง เทคโนโลยี่ HT ของ intel กับ ของ AMD จริง ๆ แล้วทำงานคล้าย ๆ กัน ไม่ต่างกันเท่าไหร่

Comment

Originally posted by กบในกะลา View Post
              ข้อแตกต่างระหว่าง CPU ทั้ง 2 ค่ายนี้ แทบจะแยกกันไม่ออกซะแล้ว
              แต่สิ่งที่แตกต่างกันเห็นได้ชัดคือ ความถือ ทิตฐิ ของมนุษย์ ชิงดีชิงเด่นกันว่า CPU ของตนยิ่งใหญ่ หน้าไหนก็เทียบไม่ได้
              จริง ๆ แล้ว AMD กับ Intel เนี่ย ผลิต CPU ออกมา สู้กัน เพื่อรายได้ของบริษัท ใช่!!มันเป็นการแข่งขัน ถ้าไม่แข่งขันกัน ป่านนี้ ก็เจ้งไปข้างใดข้างหนึ่งแล้ว
              CPU ที่ออกมาจับคู่ชนกัน มันก็ไม่มีความแตกต่าง เพราะ ใช้เทคโนโลยี่คล้าย ๆ กัน ต่างกันแค่ชื่อเรียก
              ยกตัวอย่าง เทคโนโลยี่ HT ของ intel กับ ของ AMD จริง ๆ แล้วทำงานคล้าย ๆ กัน ไม่ต่างกันเท่าไหร่
              ไม่รู้อย่าพูดออกมาเลยครับ HTของIntelกับHTTของAMDคนละconceptการทำงานก็คนละเรื่องเลย อันนึงจำลองlogical CPUเพิ่มมาอีกตัว อีกอันวงจรdatatransferระหว่างdeviceต่างๆ
              ็HT=แหกตา
              Pentium4=CPUหลอกลวงที่เอาไว้ปั่นสัญญาณนาฬิกา P3ถ้ายังไม่ตายจะแรงกว่าด้วยซ็ำ
              AMDไม่มีtachnologyที่ชื่อราวๆHTอีกด้วย

Core2Duoดี ผมไม่เถียงครับ เป็นการ"พัฒนา"จริวๆครับ

Comment

ยังไงก็อย่าเถียงกันเรื่อง cpu ในกระทู้นี้เลยนะ

คนไทยรักกันๆ

Comment

ค้นหาใน Google ครับ ข้อมูลเยอะดี

Comment

คับ คนไทยรักกันไว้ดีกว่า อะไรผิดพลาดก็ช่วยกันแก้ไขไม่ใช่ด่ากลับไป ไม่เกิดประโยชน์ใดๆเลย

ข้อมูลต่างๆนั้น ถามศาสตราจารย์googleคับ ช่วยท่านได้ทุกเรื่อง

Comment

เอ ผมก็ไม่ได้พิมพ์ว่ามันเหมือนกันนี่นา
                      แต่ก็เอาเถอะนะ
                      ทิตฐิ ของมนุษย์ ชิงดีชิงเด่นกันว่า CPU ของตนยิ่งใหญ่ หน้าไหนก็เทียบไม่ได้

Comment

เรียนที่ไหนครับ ผมก็โดนทำแบบท่าน เรื่องเดียวกันเลยครับ ผมอัด VDO ด้วยครับ เดี๋ยวไปอัดที่ พันทิพย์ประตูน้ำ

Comment

:smellie_love คนไทยด้วยกันรักกันๆ ใว้น้า ปีหน้าจะแตกแล้ว

Comment

Originally posted by planin04 View Post
                            :smellie_love คนไทยด้วยกันรักกันๆ ใว้น้า ปีหน้าจะแตกแล้ว
                            ผมงง คุณ

Comment

เขาคงหมายถึงโลกจะแตกหนะคัรบ

อิอิ

Comment

Working...
                              X