overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 36

Thread: ทำไมต้องamd\intel คำถามที่ไม่น่าตั้ง

OverclockZone Member

Default ทำไมต้องamd\intel คำถามที่ไม่น่าตั้ง

ตามนั้นเลยครับ คำถามแบบนี้ผมว่ามันไม่น่าจะมีประโยชน์นะครับ เพราะจะใช้อะไรแต่ละคนก็มีเหตุ
    ผลของแต่ละคน ไม่งั้นสินค้าคงไม่มีแบรนด์นี้มาให้เลือก ผมว่าบอร์ดแห่งนี้น่าจะมีไว้เพื่อแบ่งความรู้
    และการช่วยปัญหาในการใช้คอมพิวเตอร์นะครับ แต่คำถามนี้ก็เห็นบ่อยมากๆทั้งในบอร์ดamdและ
    บอร์ดintel ผมล่ะไม่เข้าใจจริงๆว่าทำไมชอบตั้งคำถามแบบนี้

OverclockZone Member DDP's Avatar

ใจรักคับ ชอบสีเขียว จบ...

OverclockZone Member zardozku's Avatar

Quote Originally Posted by DDP View Post
    ใจรักคับ ชอบสีเขียว จบ...
    ถูก...

เหตุผลผม ไม่ชอบอินเทล

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

ถูกดี....

OverclockZone Member Ukimura's Avatar
    สุพรรณบุรี-นครปฐม-ศาลายา

เพราะคนแบบข้างบน^ ชอบตอบ

OverclockZone Member Achitae's Avatar
    นวมินทร์ /รามอินทรา กม.8 /กทม.

ไม่มีต้งค์ซื้อ Intel ฮับ

OverclockZone Member olecom's Avatar
    วิศวกรรมอิเล็กทรอนิกส์๋ เทคโนหนองใหญ่ ขอนแก่น

ถูก

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

อยู่ที่ คนอ่านคำถามจะคิดมากหรือเปล่าครับ ถ้าไม่คิดอะไรมาก ก็ ผ่านๆมันไปครับ

Quote Originally Posted by Ukimura View Post
    เพราะคนแบบข้างบน^ ชอบตอบ
    แบบไหนอะครับ งง?
    Last edited by itop; 9 Sep 2008 at 13:13:11.

OverclockZone Member GhostXP's Avatar
    ซื้อขาย ที่ฝั่งธน พระราม 2 แถว รพ.บางมด

เพราะเครื่องแรกในชีวิตของผมคือ AMD ครับ ที่พ่อซื้อให้

*เห็น INTEL มันโฆษณาทุกวันเลย ไม่ยักรู้ว่ามี CPU ค่ายนี้ด้วย -*- AMD

OverclockZone Member littlefish's Avatar

Quote Originally Posted by GhostXP View Post
    เพราะเครื่องแรกในชีวิตของผมคือ AMD ครับ ที่พ่อซื้อให้
    ตามนี้เลยครับ..

อีกอย่างก็คือ อินเทลแพง..

OverclockZone Member Camfrog_Terms_Of_Service's Avatar

ไม่ใช่ว่าไม่ชอบอินเทล แต่ของอินเทลรุ่นแพงๆถึงจะดี amd ถูก แรง รันเกมได้ amd x2 @ 3.0 ขึ้นไป ก้อรันกาดจอได้ทุกรุ่นแล้ว(อันนี้ผมลองเอง) หรือว่าคุณไม่เล่นเกม หุหุหุ

OverclockZone Member 123123's Avatar
    ตอนนี้อยู่ลำลูกกาคลอง2

ชอบเชียร์มวยรองว่ะ เลยต้องขอต่อ AMD ยกที่4

ไม่รู้นะ แต่ตอนนี้ก็ใช้ทั้ง ๆ 2 ค่ายแหละครับ ทั้งซื้อเอง ของที่ทำงาน มีอะไรก็ใช้ ๆ ไปครับ แต่ก็อย่างว่า ส่วนตัวผมชอบใช้ AMD ชอบเป็นการส่วนตัวครับ เพราะวิเคราะห์แล้วว่าซื้อมามันคุ้มค่า ถึงแม้ CPU ทางฝั่ง Intel จะแรงกว่า ดีกว่าในบางอย่าง แต่ถ้าวันไหน Intel มันดีและคุ้มค่ากว่า ก็จะเปลี่ยนไปใช้ตามเหมือนกันครับ แต่ตอนนี้ชอบ AMD สมัย AthlonXP แล้วละครับ ร้อนและแรงดั่งลีลาเมียน้อย...อิอิ

OverclockZone Member kk's Avatar
    บางมด จอมทอง พุทธบูชา

ทางด้าน AMD ก็ดีจริงๆนะครับ แต่ไอ้ยี่ห้อนี้เคยสร้างความไม่พอใจไว้กับผมหลายอย่าง เลยไม่ค่อยชอบอ่ะครับ ส่วนอินเทลยังไม่ค่อยมีอะไร ความจริงแล้วผมก็ใช้ทั้ง 2 ค่ายแหละครับ

พระราม 2 เอกชัย-บางบอน บางขุนเทียน

เมื่อก่อนใช้ อินเทล มันอืดมาก เปิดข้ามวันไม่ได้ ก็เลยไม่อยากใช้ พอได้มาใช้ AMD ผมเล่นมาตั้งแต่ 462 754 939 ตอนนี้ก็ AM2 แล้ว เปิดข้ามวันไม่เห็นอืดแต่อย่างไร ก็เล่นติดใจใช้ AMD เรื่อยมา

OverclockZone Member Originals's Avatar

เราก้อใช้ 2 ค่าย ที่บ้านใช้ AMD ที่ทำงานใช้ Intel

ความเห็นเรานะ ถ้าตั้งราคา CPU เท่ากันนะ เราว่า ของอินเทลแรงกว่า แล้ว AMD จะถูกกว่าตรงไหน

ใครเก่งช่วยเราคิดทีสิ

ผมขออนุญาตแสดงความคิดเห็นส่วนตัวน่ะ
    ผมใช้ทั้ง Amd(phenom 9950) แล้วก็ Intel(Q6600)
    ณ เวลานี้ก้อต้องบอกล่ะว่า Intel กินขาดในด้าน OC แทบจะทุกเรื่อง
    ที่เห็นว่า AMD จะชนะก้อน่าจะเรื่อง Banwidth มั้งครับ
    - Intel มันOCได้เยอะเกินไปจนดูเป็นเรื่องไม่ท้าทาย,MB ดีๆให้เลือกเยอะ(จนเลือกไม่ถูก)
    - AMD ตัว Phenom นี้ OC ได้ค่อนข้างยากต้องใช้ฝีมือหน่อย(MB ดีๆ มีน้อย)
    ผลเทส AMD ออกมาไม่ค่อยหล่อเหมือน Intel แต่ใช้งานได้ดีพอ ๆกันครับ
    สรุปเลยแล้วกันว่า(แถแบบข้าง ๆ คูๆ)
    "ผมชอบ AMD มากกว่า Intel ครับ"
    ปล.
    เกือบลืมเหตุผลสำคัญที่สุดสำหรับ คนใช้ AMD
    "คนที่ใช้ AMD มักจะหน้าตาดีครับ" -อันนี้เห็นผลได้ภายใน 7 วัน

OverclockZone Member Arcady's Avatar

Smarter Choice ครับ

ปล. คนใช้อินเทลเยอะกว่าAMDนะครับ

โดยเฉพาะ เพศ หญิง ครับ ผมฟันธง !

เพราะว่าอะไร นั่นหรอ ?

คงไม่ต้องบอกอะนะ ไปถึง ประกอบเสร็จ จ่ายตัง !

ผมเคยนะ เพื่อนผู้หญิงพาไปเดินพันทิพย์ ผมก็ชี้ให้ดู กล่องCPU AMD

แล้วก็ถามหล่อนว่า รู้ปะนี่คือไร ?? 4-5คนไม่มีใครรู้เลย ว่ามันคือ Chip CPU

รู้แต่มันเขียนว่า AMD ไปงั้น -"-

รักษาสมดุลทางเศรษศาสตร์ครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks