Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมต้องamd\intel คำถามที่ไม่น่าตั้ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เพราะCPUรวมทั้งบอดของAMDมันถูกกว่าของอินเทลไงครับความแรงอาจน้อยกว่าINTELนิดหน่อย...แต่พอใช้งานจริงเล่นเกมก็ไม่เห็นต่างไรกะIntel..แถมตังเหลือยังมีตังพาสาวไปเที่ยวอีก

Comment

ถ้าเอาตามตรงผมชอบเพราะ AMD คนใช้น้อยนี่แหละ ไม่ชอบของโหล อยากแตกต่าง

Comment

เพราะมันมีแค่นั้น..

และคนเราก็ต้องคิดว่าสิ่งที่ตัวเองเลือกจะต้องดีกว่าเสมอ เลยต้องมาตั้งกระทู้เพื่อหาคำตอบที่คิดว่าจะสนับสนุนความคิดของตังเองได้ แต่คนเราคิดไม่เหมือนกัน และไม่รู้จักใช้เหตุผล
        ก็เลยได้เกิดถกเถียงกันไงครับ และก็ บลาๆๆๆๆ.....

แต่ผมมีเหตุผลดีๆที่จะเลือกเสมอ นอกจากเรื่องความแรง

.
        Last edited by ฉับโผง; 11 Sep 2008, 05:01:45.

Comment

Originally posted by itop View Post
          ตามนั้นเลยครับ คำถามแบบนี้ผมว่ามันไม่น่าจะมีประโยชน์นะครับ เพราะจะใช้อะไรแต่ละคนก็มีเหตุ
          ผลของแต่ละคน ไม่งั้นสินค้าคงไม่มีแบรนด์นี้มาให้เลือก ผมว่าบอร์ดแห่งนี้น่าจะมีไว้เพื่อแบ่งความรู้
          และการช่วยปัญหาในการใช้คอมพิวเตอร์นะครับ แต่คำถามนี้ก็เห็นบ่อยมากๆทั้งในบอร์ดamdและ
          บอร์ดintel ผมล่ะไม่เข้าใจจริงๆว่าทำไมชอบตั้งคำถามแบบนี้
          ตอบเจ้าของกระทู้ เรื่องการตั้งคำถามที่ว่า จะใช้อะไรดี
          ผมว่า ก็ถูกต้องนะสำหรับคนที่จะซื้อของ ไม่รู้ก็ต้องถามว่าอันไหนดีกว่ากัน
          อันไหนน่าซื้อกว่ากัน เพื่อความคุ้มค่ากะตังค์ที่เสียไปอ่ะคับ ยังไงถ้าเค้าผ่านมา
          ที่เว็บนี้หรือเว็บไหนๆ ก็เป็นโชคดีของเค้าแล้วล่ะ ที่จะได้รับรู้ถึงเหตุผลของแต่ละ
          คนที่ตอบๆมา ใช้ในการตัดสินใจ
          ยังไงก็ยังดีกว่าที่จะเดินดุ่มๆไปร้านคอมโดยที่ไม่รู้ว่าอันไหนเป็นยังไง
          เหมือนคนส่วนมากที่โดนร้านคอมฟันสเป็คสูงๆ แพงๆ
          ทั้งๆที่ผู้ซื้อคอมคนนั้น วันๆแค่เอามาเล่นเกมส์ยิงไข่ อิอิ

Comment

Originally posted by aha2pro View Post
            ตอบเจ้าของกระทู้ เรื่องการตั้งคำถามที่ว่า จะใช้อะไรดี
            ผมว่า ก็ถูกต้องนะสำหรับคนที่จะซื้อของ ไม่รู้ก็ต้องถามว่าอันไหนดีกว่ากัน
            อันไหนน่าซื้อกว่ากัน เพื่อความคุ้มค่ากะตังค์ที่เสียไปอ่ะคับ ยังไงถ้าเค้าผ่านมา
            ที่เว็บนี้หรือเว็บไหนๆ ก็เป็นโชคดีของเค้าแล้วล่ะ ที่จะได้รับรู้ถึงเหตุผลของแต่ละ
            คนที่ตอบๆมา ใช้ในการตัดสินใจ
            ยังไงก็ยังดีกว่าที่จะเดินดุ่มๆไปร้านคอมโดยที่ไม่รู้ว่าอันไหนเป็นยังไง
            เหมือนคนส่วนมากที่โดนร้านคอมฟันสเป็คสูงๆ แพงๆ
            ทั้งๆที่ผู้ซื้อคอมคนนั้น วันๆแค่เอามาเล่นเกมส์ยิงไข่ อิอิ

สงสัยผมต้องเปลี่ยนความคิดและหัดใจกว้างกว่านี้แล้วแหละครับ ขอบคุณทุกท่านมากที่ช่วยกัน
            แสดงความคิดเห็น

Comment

เฉยๆ อ่ะ ครับ

Comment

Working...
              X